Đơn Phương Con gái cầm cưa, đúng hay là sai???

Thảo luận trong 'Phòng Mạch 12 Chòm Sao' bắt đầu bởi KinTCL, 2 Tháng tư 2015.

1. KinTCL

KinTCL Thiên Thạch
    • 3/11

Yahoo! Messenger:
    pcandy_panda2000@yahoo.com
    Chòm Sao:
    Nhân Mã
    Mình là 1 nữ nhân mã, bản chất mình thì thích tự do tự tại, tự làm điều mình thích. Trong tình yêu cũng thế, mình không phải dạng người chờ " trâu đi tìm cọc", mình thích tìm 1 người đàn ông phù hợp và đáng để mình yêu thương. Lần này là lần thứ 2 mình cầm cưa cua 1 chàng trai. Lần đầu, mình đã bị những cô gái khác nói " là con gái mà mặc dày đi cua trai, nhục nhã cho cả phận đàn bà", câu nói đó ám ảnh mình gần 8 năm nay. Nay mình tìm được 1 người đàn ông gần như là phù hợp và hoàn hảo với mình, mình giấu tình cảm trong lòng mình gần 3 năm nay không dám nói ra, mình sợ nghe thấy câu nói như thế, sợ người ta thấy mình chủ động mà khinh mình. Mình có nên mạnh dạn chủ động hay không :Frown::Frown::Frown:

2. Remi Aries

Remi Aries Hành Tinh
    • 163/170

Nghề nghiệp:
    Sinh vật sống
    Chòm Sao:
    Bạch Dương
    Có chứ, sao không? Cái đứa nói câu đấy là do nó cổ hủ quá thôi, bạn cứ coi như con ruồi phe phẩy phá đám đi, cổ hủ não mịn ấy mà.

KinTCL thích bài này.
  3. Sapphire Dragonknight

Sapphire Dragonknight Hành Tinh
    • 299/213

Facebook:
    https://www.facebook.com/doan124
    Chòm Sao:
    Song Tử
    Vâng,bạn cứ tiến lên đi,không việc gì phải sợ cả!:)
    Đàn ông cầm cưa xưa rồi,nây giờ phải đến lượt con gái!!!Cố lên nhé,fighting,mình ủng hộ bạn!^^(mình cũng đã vậy rồi mà :v )

Holy Leapra and ErzaScarlet like this.
  4. vuong tieu quy

vuong tieu quy Thiên Thể
    • 63/64

Nghề nghiệp:
    Phóng Viên Quay Phim
    Trang chủ:
    Yahoo! Messenger:
    v_tieuquyb@yahoo.com
    Facebook:
    https://www.facebook.com/tieuquyb.vuong?ref=tn_tnmn
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    :) Trâu đi tìm cọc cũng được
    Mà đi tìm trâu cũng chẳng sao
    quan trọng là 2 thứ ấy có đủ can đảm tìm nhau hay không

socnau2007 thích bài này.
  5. •Annie Reii•

•Annie Reii• Thiên Thạch
    • 3/11

Nghề nghiệp:
    Ăn không ngồi rồi
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Nếu bạn thích người khác thật lòng thì sao phải ngại nè? Cứ mạnh dạn tỏ tình đi nhoé, con trai thường rất hạnh phúc khi con gái chủ động tỉnh tò với mềnh:)) Cố gắng lên bạn nhé, chúc bạn thành công!

6. Lipglow

Lipglow Thiên Thạch
    • 3/11

Xời mấy gái đó chắc gato or đầu óc còn để quên ở thời phong kiến rồi, nói câu nghe nhãm hết biết, sao bạn ko đáp lại bảo:"Mấy gái đi ăn buffet có món đúng sở thích nhưng số lượng có hạn mấy gái có bay lại giành lấy ko hay là đơi ngta bưng lại dâng tận miệng? Nếu chọn vế 2 thì mấy gái tỉnh dùm nha, buffet nha mấy mẹ ko tự thân vận động đợi móm thì chỉ nước ngáp gió thôi nha, đặc biệt là đồ ngon thích ko giành thì chúng nó bảo đầu kẹp phải cửa đấy. Còn chọn vế 1 thì mấy gái cũng khác gì đây đâu lập trường giống nhau nhưng hoàn cảnh khác nhau thôi, tư cách gì ý kiến, trình bày lên phường nha. Người tốt h hiếm lắm tụi nó giành nhau sứt đầu mẻ trán kìa ở đó mà bày đặt chảnh, nghe mắc cười hết sức. Chảnh như mấy gái thì phải bảo đảm mấy cưng đủ đẹp or cầu trời số may đi nha ko là ế chổng chơ đó"
    Đồ đạc cho dù của bạn nhưng thử ko giữ xem có bị người khác lum mất ko, nói chi đây là con người có chân hẳn hoi. Thích ko nhích sợ này sợ nọ, đợi ngta lại hốt dùm hả? Rồi lúc đó hối hận? Dù bạn đi cưa chưa chắc dính nhưng ít ra cứ làm hết nhưng gì mình muốn đi đế sau này khi nghĩ lại ko hối hận vì đã làm hết sức rồi.
    Thà bị thương còn hơn hối hận vì vết thương còn có thể lành dù mất thời gian ít hay nhiều, có thể có sẹo nhưng tuyệt đối dễ chịu hơn cảm giác hối hận cứ gặm nhắm mình mỗi ngày, đã vậy còn ko mất đi theo thời gian nữa chứ. Cho nên chúng ta gọi là tránh nặng tìm nhẹ, vậy mới là người thông minh :))
    Tiến lên gái ơi!!!

abluelittlewind thích bài này.
  7. Eyes Of England

Eyes Of England Thiên Thạch
    • 18/21

Nghề nghiệp:
    Hacker
    Chòm Sao:
    Nhân Mã
    Ta đã tìm được một đứa thích hợp với mình nhưng không phải là yêu theo kiểu trai gái,... chắc là gái với gái~
    Ta nghĩ nàng nên cưa đổ bằng được anh chàng đấy, kệ mấy đứa nào để từ thời Hùng Vương, giờ con gái của con trai cũng chả sao cả, cứ theo cách mình sống, cần gì quan tâm đến lời nói của người khác, cứ coi như có mấy con bò đi ngang qua đi~
    Nàng cứ tự do, đừng bao giờ ngại những gì người khác nói, người ta có thể nói đúng nhưng cũng có thể nói sai, vậy nên nghe theo tiếng nói riêng của bạn là tốt nhất, ta ủng hộ hết mình~~~

8. Looking4something

Looking4something Thiên Thạch
    • 18/21

Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Con gái chủ động cầm cưa thì cũng được thôi, có điều phần đông là thất sách, cực kỳ thất sách. Bởi vì bản tính con trai, phần đông là thích chinh phục, tự nhiên lại trở thành kẻ bị chinh phục tất sẽ cảm thấy không thoải mái. Do vậy, đối với con gái, thay vì chủ động cầm cưa thì nên biết người biết ta, chuyển sang chủ động quyến rũ, từng bước dẫn dắt đối tượng sa chân nộp mạng sẽ là phương pháp hữu hiệu hơn rất nhiều ;))

Aries Devil thích bài này.
  9. Boonothing

Boonothing Thiên Thạch
    • 3/11

Chưa bao giờ được biết mùi vị con gái tỏ tình trước cả !! Nhưng chắc chắn với bạn là con trai thằng nào cũng thích đc con gái tỏ tình.... Cũng có trường hợp ngoại lệ là soái ca đc bn e vây quanh thì khó

Ten Hasu 03032003 thích bài này.
  10. Lulu123

Lulu123 Thiên Thạch
    • 3/11

Cứ làm những gì mình thích đi bạn ơi. Ngày xưa mình cũng tỏ tình trước và yêu tới 2 năm.. Sau này mình cũng chia tay trước:)))..Nói chung không có gì hối tiếc.

Ten Hasu 03032003 thích bài này.