Gia đình [Chocolate team] Biết tính cách bố mẹ qua chòm sao

Thảo luận trong 'Tổng hợp 12 cung hoàng đạo' bắt đầu bởi RockyP, 18 Tháng mười một 2014.

1. RockyP

RockyP Chocolate Team
    • 213/128

Chòm Sao:
    Song Ngư
    Tính cách của một phụ huynh tương lai ( được dự đoán ) dựa trên các chòm sao
    Page 1:

Song Ngư
    Bạch Dương
    Kim Ngưu
    Song Tử
    Cự Giải
    Sư Tử
    Page 2:
    Xử Nữ
    Thiên Bình
    Ma Kết
    Bảo Bình
    Thiên Yết
    Nhân Mã

Phần 1: Bố mẹ Song Ngư

Qua đôi mắt trẻ con

Là một phụ huynh thuộc cung Song Ngư, bạn sẽ là một ông bố/bà mẹ nuôi dưỡng con cái cực kỳ tài tình, tràn đầy yêu thương và luôn quan tâm, để ý đến nhu cầu của con mình. Bạn có thể cảm nhận một cách sâu sắc nỗi đau của chúng từ thuở thơ ấu, và trải nghiệm từng niềm vui một khi chúng khám phá ra những điều mới lạ trong thế giới chúng đang sống.

Theo một cách nhìn nào đó, trải nghiệm sống của bạn và của một đứa trẻ cũng không khác nhau lắm. Không bị ràng buộc quá nhiều vào những nhu cầu cuộc sống thực tế như người khác, bạn cực kỳ giàu trí tưởng tượng và rất sáng tạo. Bạn sẽ thấy thật hạnh phúc khi chơi trò tưởng tượng với con trẻ hàng giờ liền, và rồi bạn cũng sẽ mở to mắt lên ngạc nhiên và thích thú như chúng khi khám phá ra những điều kỳ diệu của thế giới.

Bạn sẽ dạy cho con cái mình biết tầm quan trọng của ước mơ- biết để trí óc lang thang đâu đó, chỉ dùng đến trực giác, biết tin vào nhận thức của mình về những thế lực và năng lượng tồn tại bên ngoài thế giới hữu hình. Bạn sẽ truyền cho con cái mình sự nhạy cảm bản năng với những điều huyền ảo của cuộc sống, và làm chúng dần thấm nhuần tư tưởng tôn trọng cuộc sống. Nhưng trẻ con vốn rất nhạy bén, chúng sẽ biết cách tránh đi thực tế để đi theo thế giới tưởng tượng tuyệt vời của bạn.

Hãy cứ mơ mộng nhưng phải luôn chắc chắn rằng bạn không xa rời thực tế nhé. Dù sao thì cũng phải có một chân trên mặt đất mới đứng được mà phải không. Bạn cần phải dạy cho con mình cách xử lý những trách nhiệm thực trong cuộc sống, như là tuân theo lịch làm bài tập về nhà thường xuyên, làm việc nhà đúng giờ, và ăn cơm cùng nhau. Trên thực tế, đó sẽ là sự luyện tập tích cực cho bạn để hoàn thành những nhiệm vụ thực “trên trái đất này” và kết quả là cả nhà cùng vui nhé.

Brought you by Rocky- Chocolate team

Last edited: 17 Tháng tư 2017
  2. RockyP

RockyP Chocolate Team
    • 213/128

Chòm Sao:
    Song Ngư
    song ngư là tuyệt vời mà :))

3. phung linh

phung linh Thiên Thạch
    • 8/11

Chòm Sao:
    Song Ngư
    Ngư Ngư là tuyệt nhất.;)

4. Leo Heartfilia

Leo Heartfilia Thiên Thạch
    • 3/11

Bố mẹ Ngư tuyệt quá!

5. White Leo

White Leo Thiên Thạch
    • 8/11

Bố mẹ là Song Ngư có khác!

6. Chip Pikaa

Chip Pikaa Chocolate Team
    • 330/213

Chòm Sao:
    Nhân Mã
    Về người bố/mẹ Bạch Dương
    Một tấm gương để noi theo

Là một người bố/mẹ Bạch Dương, bạn là một nhà lãnh đạo thiên bẩm. Bạn luôn luôn tràn đầy năng lượng, và sở thích cùng niềm đam mê của bạn giống hệt nhau nha. Mấy đứa nhóc luôn tìm thấy nguồn cảm hứng, sự phấn khởi, lòng can đảm, và một ví dụ điển hình để bắt chước theo ở bạn– trừ lúc tụi nhỏ thấy bạn hơi bị thiếu nhạy cảm và trở nên hách dịch.

”Cái miệng hại cái thân”, thi thoảng lỡ lời một chút cũng khiến bạn hối hận rất nhiều về sau này đó nha. Vì bạn khá là dễ giận nên mấy đứa nhóc biết khi nào nên làm phiền cũng như khi nào không nên, và cũng không làm phiền bố/mẹ Bạch Dương vì những điều nhỏ nhặt. Bạn chỉ đem đến sự khó chịu cho mọi người khi tức giận, còn sau đó, bạn vẫn là một người bố/mẹ tuyệt vời trong mắt con của mình. Có thể bạn không biết, nhưng tụi nhóc biết rõ là mình đang đứng đâu và nằm đâu trong lòng bạn đó nghen. Bạn và gia đình bạn thích hợp nhất với lối sống năng động, nhộn nhịp. Bạn nên dẫn những đứa trẻ của bạn đi bộ hoặc thách thức chúng chơi bóng chuyền hay bóng đá trong công viên thường xuyên – nhưng hãy chắc chắn rằng bạn không tỏ ra ganh đua với chúng, đặc biệt nếu con của bạn là người nhạy cảm bởi vì đối với tụi nhóc thì máu hiếu chiến của bạn dường như là hơi quá với sức chịu đựng của mấy đứa nó.

Mặt khác, bạn là fan hâm mộ số 1 của mấy đứa nhóc nhà mình và tụi nhỏ biết rõ điều đó. Bạn sẽ luôn có mặt trên băng ghế khán giả để cổ vũ cho mấy nhóc tì khi chúng đang trong một cuộc tranh luận hoặc đang tranh chức vô địch bóng rổ.

Mấy đứa nhỏ sẽ luôn đánh giá cao sự thật thà của bạn, ngay cả khi lời nói của bạn hơi thiếu ý tứ chút xíu, và chính cái sinh lực dồi dào của bạn sẽ khiến cho mọi người nghĩ bạn vẫn còn trẻ trâu chán, kể cả khi bạn đã già rồi. Đồng thời bạn cũng nên dùng cái năng lượng đó để nói với tụi nhóc rằng bạn cũng có cả mặt yếu đuối nữa. Tụi nhỏ cần biết rằng chúng có thể tin vào sự hỗ trợ cũng như sự mạnh mẽ và năng động của bạn.

A gift from Chip - Chocolate Team
    Nguồn: babycenter

Last edited: 14 Tháng bảy 2015
  7. Chip Pikaa

• 330/213

Chòm Sao:
    Nhân Mã
    Về người bố/mẹ Kim Ngưu
    Kiên nhẫn, thực tế, và hay nuông chiều

Là bậc phụ huynh cung Kim Ngưu,bạn dạy con mình cách chấp nhận thực tại. Bạn luôn thực tế, kiên nhẫn và luôn có sẵn một nụ cười hoặc một cái ôm khi tụi nhỏ cần. Bạn biết rõ chuyện gì mới thực sự là vấn đề, nên rất ít khi làm quá lên trong những chuyện vặt vãnh nhe.

Nuông chiều chính là tật xấu của bạn! Bạn luôn nghe theo những yêu cầu của những đứa trẻ khi chúng muốn ăn bánh, kem, đi xem phim hay đi chơi ở khu vui chơi giải trí ... Dù gì bạn cũng chỉ muốn chúng vui vẻ thôi mà, đúng không nào?

Bạn nên đảm bảo rằng con bạn được ăn các loại thực phẩm tốt và có tập thể dục đầy đủ. Đó không phải vấn đề, khi mà bạn đã có sẵn sự thực tế cho mình. Bạn thích các loại thực phẩm bổ dưỡng, tự nhiên và có những bữa ăn cùng với tổ ấm của mình. Cùng nhau đi bộ sau bữa tối sẽ rất tốt cho sức khỏe mọi người và đồng thời cũng xây đắp thêm tình cảm cho gia đình bạn nha.

Mấy đứa nhóc sẽ luôn được an toàn trong tình yêu thương của bạn. Bạn rất thích được ở cạnh đám nhóc. Tụi nhỏ sẽ được bạn truyền lại về các đức tính của một con Trâu điển hình như sự chung thủy, cần cù và tỉ mỉ.

Bạn thích được ở bên mọi người, thú cưng, và những gì bạn yêu quý, chính vì thế mà tổ ấm của bạn là một nơi siêu lộn xộn, đủ sắc màu, và cũng rất thoải mái. Hãy chắc chắn rằng bạn sẽ trở nên linh hoạt hơn khi tụi nhóc nói hoặc làm những điều mà bạn không mong đợi. Cứng đầu là một trong những khuyết điểm điển hình của bạn, mấy đứa nhỏ cần một người bố/mẹ cởi mở cũng như kiên quyết hơn.

Juno White, SmileOfDevil and wander like this.
  8. Chip Pikaa

• 330/213

Chòm Sao:
    Nhân Mã
    Về người bố/mẹ Song Tử
    Một nhà ngoại giao tuyệt vời

Là một người bố/mẹ cung Song Tử, bạn mang sự vui vẻ và hài hước đến cho ngôi nhà của mình. Bạn thích thách đố trí thông minh nên thường chơi đố ô chữ với mấy đứa nhóc hoặc chơi sắp chữ sau bữa tối..

Bà tám và đấu võ mồm thường xuyên là một phần không thể thiếu trong cuộc sống của gia đình bạn nha. Bạn thích đọc sách cho mấy đứa nhỏ nghe, đưa chúng đi xem phim, hoặc cùng xem một chương trình TV, và sau đó cùng thảo luận về nó. Là một Song Tử, bạn đề cao sự sắc sảo và sẽ nuôi dạy tụi nhỏ trở nên thật nhạy bén, ham học hỏi và bướng bỉnh hệt như chính bản thân bạn.

Một trong những mặt nổi bật của Song Song là giao tiếp, tuy nhiên, bạn có xu hướng logic hóa những xúc cảm của mình và rất ư là kì ki cục kẹo trong việc chia sẻ cảm giác của mình với người khác. Vì vậy, hãy để cho những tụi nhóc biết bạn đang cảm thấy thế nào, đặc biệt là cảm nhận được tình yêu thương vô bờ bến mà bạn dành cho đám nhóc tì nhà mình và phía sau lưng tụi nhóc có ai nghen. Bạn cũng nên chắc chắn rằng mình luôn sẵn sàng dang tay vỗ về tụi nhóc khi chúng cần. Mấy đứa nhóc luôn thích sự vui vẻ, tình yêu thương, sự chăm sóc ở bạn. Sở thích của bạn thay đổi xoành xoạch, và đám nhóc cảm thấy khá tò mò và có hứng thú với sự thay đổi 360 độ này.

Hãy chắc chắn là bạn sẽ cung cấp cho đứa trẻ của bạn sự ổn định lâu dài nữa nha. Mấy đứa nhóc cần được tập những thói quen tốt vì điều này sẽ tạo ra sự ảnh hưởng rất lớn đến quá trình lớn lên và trưởng thành của tụi nhóc và điều quan trọng là bạn phải dạy cho đứa trẻ của mình đầy đủ các thói quen sinh hoạt hằng ngày, chẳng hạn như dọn dẹp bàn ăn tối, thói quen trước khi đi ngủ, thời gian để làm bài tập về nhà và tập thể dục của chúng,…. Bạn nên mang đến sự tự nhiên và thoải mái vào cuộc sống của gia đình bạn trong các lĩnh vực khác nhau để có hiệu quả tốt hơn nhé.

9. Chip Pikaa

• 330/213

Chòm Sao:
    Nhân Mã
    Về người bố/mẹ Cự Giải
    Hay phụ thuộc, dựa dẫm

Là người bố/mẹ cung Cự Giải, bạn là một người luôn sát cánh bên đám nhóc trong quá trình lột xác của tụi nó. Bạn tận dụng và học hỏi mọi khoảnh khắc kỳ diệu khi mang thai, sinh con, và quá trình trưởng thành của tụi nhỏ. Bạn khoan dung, thương yêu, ấp ủ tụi nhóc trong vòng tay mình, kể cả khi bạn có hơi chút nhạy cảm. Là một Cự Giải điển hình, bạn thích bảo vệ, bao bọc người thân của mình, điều đó khiến cho tổ ấm của bạn cảm thấy an toàn và dễ chịu khi ở gần bạn.

Cua thể hiện tình cảm bằng cách chăm sóc người khác , và đây là điểm mạnh của bạn - nhưng đôi lúc nó không được như ý bạn muốn. Bạn muốn người khác thừa nhận là họ rất cần bạn, nên bạn luôn cố gắng giúp đỡ, chăm sóc người khác nhiều hơn nữa, khiến mọi người phải hoàn toàn dựa dẫm vào bạn.

Điều này là hoàn toàn bình thường khi bạn đang chăm sóc cho mấy đứa nhóc, tuy nhiên, mỗi cha mẹ Cự Giải cần phải nhớ: Nếu bạn làm hết tất cả mọi thứ cho con mình, chúng sẽ không biết cách tự chăm lo cho bản thân mình. Bạn phải dạy cho tụi nhóc những kỹ năng mà chúng cần được biết.

Lo quá lên cho con cũng là một thói quen mà các người bố/mẹ Cự Giải nên tránh. Nếu Cua thường xuyên lo lắng thái quá,thả những đứa trẻ bước ra xã hội có thể là một thử thách rất lớn đối với bạn để theo dõi sự phát triển và bùng cháy của tụi nhỏ. Nhưng từ sâu bên trong, bạn biết chắc đó là một phần của cuộc sống.

Nói một cách chính xác thì một số người nhận xét bạn thuộc tuýp người cổ hủ. Một kì nghỉ bất chợt, các lễ nghi tôn giáo, tâm linh cùng với niềm hy vọng, ý thức về sự ổn định và hòa nhập với cộng đồng sẽ giúp bạn phát triển tốt hơn. Mấy bạn Cua thường chỉ có một giấc mơ nhỏ, đó là được ở bên và bảo vệ tổ ấm của mình.

Juno White, SmileOfDevil and wander like this.
  10. SmileOfDevil

SmileOfDevil Tobirama
    • 225/213

Chòm Sao:
    Song Tử
    Về người bố/mẹ Sư Tử
    Kiêu hãnh và ấm ấp

Là một bậc phụ huynh cung Sư Tử, bạn là một điển hình về lòng trung thành, sự che chở, và tình yêu thương.Bạn dễ tức giận và không hề giấu giếm cảm xúc của mình, vì vậy đứa nhóc của bạn biết khi nào bạn đang dễ tính, khi nào bạn có tâm trạng hào hứng và dĩ nhiên kể cả khi bạn đang cảm thấy buồn.

Với sự dũng cảm thiên bẩm, năng động, và luôn yêu thích sự nổi bật, bạn đang dần dần trở thành trung tâm của cả gia đình, và cảm xúc của bạn ảnh hưởng đến cả nhà bạn. Khibạn cảm thấy được đánh giá cao, đời sống của bạn ngập tràn ánh sáng, nhưng khi bạn cảm thấy đang bị bỏ qua một bên hoặc cảm thấy bị đánh giá thấp, bạn trở nên khá khó chịu và nhạy cảm.Sư Tử là một chòm sao kiêu ngạo, và một vị vua kiêu hãnh không bao giờ muốn bị mất mặt!.

Đứa trẻ rất thích sự hào phóng ở bạn, vàbạn hay dành cho con mình những món quà và những cử chỉ quan tâm. Khi tụi nhóc có bạn qua nhà chơi và mọi người đang có tâm trạng tốt, bạn sẽ đưa mọi người ra ngoài ăn tối, xem một bộ phim, ăn một ít kem, hoặc làm việc gì đó thật ngông cuồng,cho dù bạn có đủ khả năng chi trả hay không. Suy cho cùng bạn chỉ muốn chiều chuộng gia đình mình thôi.

Bạn muốn được cảm ơn vì những gì bạn đã làm cho gia đình mình. Bên cạnh mặt kiêu hãnh của mình, thì bạn cũng có một mặt tự ti. Mèo bự sẽ rất khó chịu khi lòng tốt của mình không được công nhận. Còn khi rơi vào trạng thái đỉnh cao của sự bực bội, bạn sẽ quát tháo ầm lên. Từ sâu bên trong, bạn biết gia đình yêu quý mình rất nhiều và vô bờ bến như cách bạn yêu mến họ, và cho dù trong nhà có cãi nhau hay tranh luận thế nào thì cũng sẽ được giải quyết nhanh thôi.

tieuketdangiu, Juno White and wander like this.