Chinh phục chàng trai cung SƯ TỬ?

Thảo luận trong 'Phân Tích Sư Tử' bắt đầu bởi leona317, 29 Tháng tư 2013.

1. leona317

leona317 Thiên Thạch

Chòm Sao:
    Sư Tử
    Mình là nữ sư tử. Mình thích 1 người con trai cung sư tử kém 1 tuổi và quen nhau qua mạng. 2 đứa quen nhau qua game online và kết bạn facebook cách đây gần 2 năm. Ban đầu chỉ là bạn bè thân thiết mỗi ngày đều nói chuyện, mình cảm nhận được người đó có thích mình nhưng khi đó mình thấy rất hoang mang và thường lơ đi tìm cách lảng tránh mỗi khi người ta có í nói chuyện thân mật. Sau đó bỗng 1 ngày hắn ta quen 1 em song ngư trên mạng. Họ vừa quen nhau 1 ngày liền gọi nhau ck vk và yêu nhau qua mạng. Mình rất bất ngờ và từ hôm đó ( cách đây 1 năm ) mình đã có rất nhiều hành động ngu ngốc làm cho nam sư tử bây giờ rất ghét mình.
    - Khi 2 người đó bắt đầu yêu nhau mình thường post những bài hát buồn lên fb như thể mình và nam sư tử yêu nhau và chia tay ( nhưng thật ra thì 2 đứa chưa chính thức yêu nhau )
    - Mình vào chộm facebook và yahoo của nam sư tử và đọc chộm tin nhắn.
    - Mình thường khóa, mở và thay facebook liên tục
    Họ đã chia tay 3 tháng sau đó, mình và sư tử lại làm bạn nhưng ko được như trước. Mình thường hỏi sư tử những câu hỏi ngu ngốc. và luôn tỏ vẻ tiêu cực thiếu sức sống. Mình đã nhiều lần hứa với sư tử nhưng lại ko giữ lời. cánh đây 1 tuần sư tử nói với mình. Tìm người khác chơi cùng đi. sư tử thừa nhận rằng trước đây có thích mình nhưng càng quen thân càng ghét. hắn ko thích 1 cô gái tiêu cực, và thụ động.
    Mình hiểu được những điều sư tử nói. Con người mà sư tử quen biết ban đầu mới là mình thực sự. 1 năm nay mình đã hành động ngu ngốc làm mất đi niềm tin ở sư tử. Phải làm sao để lấy lại niềm tin đã mất? Phải làm sao để chinh phục trái tim sư tử đây?
  2. Aladin

Aladin Thiên Thạch

Chòm Sao:
    Sư Tử
    Hãy để mọi thứ như tự nhiên nha bạn, mình thấy bạn vẫn còn rất trẻ con, bản thân bạn còn chưa điều khiển được cảm xúc của mình thì làm sao bạn có lấy lại niềm tin của một ai đó. Hãy học cách làm cho mình bình tâm, nếu thật sự có tình cảm, thật sự muốn đến với nhau, Cảm xúc sẽ dẫn lối cho bạn.
    Anky_love thích bài này.
  3. Anky_love

Anky_love Thiên Thạch

Yahoo! Messenger:
    shinichikudo_2307
    Facebook:
    https://www.facebook.com/cuncon.anky
    Chòm Sao:
    Sư Tử
    hơ... chuyện của bạn giống mình thật đấy... lúc mới đọc hết hồn luôn... nhưng có vài điểm vẫn khác...mình cũng nghĩ như bạn ở trên đó... cứ tự nhiên thôi... chờ đợi cảm xúc thật của chính bản thân... đừng suy nghĩ nhiều... và phải luôn sống thật với cảm xúc của mình :x cố gắng lên...nếu mọi chuyện vẫn ko diễn biến tốt thì mình vẫn có thể làm lại từ đầu mà :D
  4. Rin ngok xit

Rin ngok xit Thiên Thạch

Yahoo! Messenger:
    hikaru_kiku_23
    Facebook:
    https://www.facebook.com/rincathy.tihon
    Chòm Sao:
    Song Ngư
    mình là 1 cung song ngư nhóm máu B đang thầm thích 1 cung sư tử nam......2 mình cũng qen biết trên mạng nhưng lúc đầu ít nc vs nhau.vì mình ít khi để ý tới ai. lâu lâu mình vô mạng thì cậu ấy thường nc vs mình cậu ấy luôn tâm sự về bạn gái cậu ấy.bạn gái cậu ấy cũng là cung song ngư nhưng là tháng 2. 2 ng họ qen dc 2 năm nhưng trong 2 năm đó họ hay ct vì cãi nhau...họ qay lại vs nhau sau khi 8 tháng ct.khi nối lại tc thì lai ct tiếp. câu ấy nói cậu ấy rất buồn muốn qen lại ng đó nên cứ hay tìm mình tâm sự.cậu ấy sợ qay lại là ct lần nữa.nên h cậu ấy chấp nhận từ bỏ cô ấy.đi tìm 1 hp khác....lúc đầu mình cũng chẳng để ý gì cậu ấy.từ từ về sau thấy cậu ấy rất vui tính.nc rất hợp.và rồi từ từ mình có cảm tình vs cậu ấy....mình cũng nói rằng mình thích cậu ấy..cậu ấy cũng hỉu nhưng lại nói chuyện tc từ từ k thể 1 sớm 1 chiều đc là chấp nhận ngay đc......có lúc cậu ấy luôn thờ ơ vs tớ khi tớ đề cập đến chuyện tình cảm.lâu lâu mình nghĩ rằng cậu ấy k có tính cảm vs mình hay sao? đôi khi mình nói 1 câu rất vô tình...có hôm mình nói nếu k chấp nhận tc của tớ dành cho câu thì cậu có thể từ chối.....cậu ấy chả nói gì mà chỉ nói từ từ đến đâu hay đến đó..mình thì mình ghét cái kiểu cậu ấy k có sự giứt khoác....mình cũng rất nản. theo mọi người song ngư như mình qen 1 sư tử có hợp không? mình đang rất rối :(:(:(:(
  5. LittleWings

LittleWings Thiên Thạch

Yahoo! Messenger:
    mika_etic@yahoo.com
    Chòm Sao:
    Thiên Bình
    mình là Thiên Bình... lặng lẽ cô đơn và cậu nhóc Sư Tử đó đã kéo mình ra khỏi cuộc sống chỉ toàn màu xám.... Mình đã yêu nó thật sự cho đến khi nó nhận yêu 1 nàng Thiên Bình khác.... rồi mình đã luôn cố hàn gắn chúng nó,, thỉnh thoảng nghe thiên bình ấy mắng chửi mình là nên bỏ chức chị gái của sư tử đi, thậm chí còn nói biến đi khi nó muốn đánh chết cái thằng giả dạng sư tử trên mạng..... Sư tử chia tay cô Thiên bình đó ngay khi e gái mình kể rằng Thiên Bình đó đã đối xử tệ vs mình..... bây giờ đang là người yêu của nhau nhưng mình ngại và cảm thấy mình nhàm chán lắm.... sư tử đó cũng bận học hành nên ít ol.... và mình hiện tại đang rất đau vì cứ đang nghĩ rằng cậu nhóc đó có người khác rồi...
  6. inuyasa19

inuyasa19 Thiên Thạch

Chòm Sao:
    Sư Tử
    bạn trẻ con quá, Sư Tử thương ai thì thương hết mình nhưng nếu đã ghét ai thì sẽ lẳng lặng bỏ người đó mà đi, đến nước Sư Tử thốt lên lời nói tự tìm ai chơi chung thì hiểu rồi...
    bây giờ thì cứ để mọi thứ thuận theo tự nhiên và chờ sự tha thử của sư tử vậy
  7. LittleWings

LittleWings Thiên Thạch

Yahoo! Messenger:
    mika_etic@yahoo.com
    Chòm Sao:
    Thiên Bình
    mình đâu có làm gì mà tha thứ hả TT^TT? Sư trả lời mình rồi, chỉ là bị cấm đoán vì tội tụ tập quá -_- mình vẫn đang chờ nè :) chờ 5 năm nữa nhảy tận lên nơi sư sống, tìm nó và ôm nó :) vậy thôi