Cần hỏi ý kiến của những bạn thuộc cung Sư tử

Thảo luận trong 'Phòng Mạch 12 Chòm Sao' bắt đầu bởi mrbigcat, 22 Tháng hai 2016.

1. mrbigcat

mrbigcat Hành Tinh
    • 103/128

Trong cuộc sống, khi mà mất đi một người nào đó mới biết người đó quan trọng đối với mình như thế nào.
    Mình có một người anh, cũng là người thầy và mình cũng rất kính trọng và ey6u quý người ấy.
    Nhưng mọi chuyện đã trở nên tăm tối khi chính mình đã phá vỡ mối quan hệ ấy. Lý do là mình đã làm phiền anh ấy quá nhiều.
    Cho đến bây giờ mình gọi điện thoại, gửi tin nhắn, anh ấy đều không trả lời. Mình cũng lấy điện thoại của người khác để gọi, xin anh ấy tha thứ. Anh ấy nói:"không giận gì cả". Không biết đó là lời nói dối hay thật sự là vậy. Hiện tại, mình không biết phải làm sao, đành phải chờ đợi, chờ cho đến ngày anh ấy nguôi giận. Anh ấy thuộc cung sư tử và cũng là một người quan trọng đối với mình.
    Vậy mình muốn hỏi mấy bạn thuộc cung sư tử xem, nếu như có người làm phiền bạn quá nhiều, cho đến nổi không muốn trả lời diện thoại của người ấy, thì liệu các bạn có giận hay ghét người đó thật sự không? Liệu sau 1 thời gian bạn có tha thứ cho người ấy hay không?

2. Aries Elena

Aries Elena Indestructible Staff Member
    • 483/213

Facebook:
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100009165745006
    Chòm Sao:
    Bạch Dương
    Mình không phải cung Sư Tử. Và mình khuyên bạn muốn nhìn người, hiểu người thì không nhất thiết phải dựa vào cung của người đó.

1 mối quan hệ bị phá vỡ bởi sự làm phiền? Có lẽ nó khá mong manh.
    Nếu bạn nghĩ do bạn làm phiền ảnh quá nhiều nên mối quan hệ mới không còn nguyên vẹn. Vậy nên gọi điện thoại, nhắn tin..v..v.. quá nhiều có lẽ cũng không phải là cách hay để mối quan hệ của bạn vs anh ấy lành lại.

Mình khuyên bạn hãy để thời gian trả lời =)) Bạn cứ nghĩ: anh ấy nói không giận thì là không giận, sẽ không sao hết, đừng nên dằn vặt quá nhiều, không tốt cho cả bạn lẫn mối quan hệ đou. Bạn vẫn có thể quan tâm anh ấy nhưng lặng lẽ hơn trước, nếu muốn. Cho đến khi mọi thứ dần dần trở về với ổn định, bạn có thể thoải mái.

Vậy nhé, chúc mối quan hệ của bạn sẽ lại như ý.

Thân.
    Ngày lành~

3. sakuramiss

sakuramiss Thiên Thạch
    • 3/11

Thực ra thì mình nghĩ mình sẽ không ghét một người nào đó làm phiền mình đâu. Chỉ là cảm thấy khó chịu thôi. Đôi lúc sẽ không hiểu sao người ta phiền mình tới vậy trong khi mình chẳng phiền gì người ta cả.

4. MimiLeocute

MimiLeocute Thiên Thạch
    • 8/11

Nghề nghiệp:
    hô hô chủ tịch tập đoàn ăn bám
    3 nơi (nhà hàng ,khánh sạn 1000 sao, trong mơ )
    Facebook:
    https://www.facebook.com/nguyen.mimi.169
    Chòm Sao:
    Sư Tử
    chắc chắn sư tử sẽ không giận, sư tử có lòng vị tha, còn nữa cứ tin vào sư ,sư rất thẳng thắng,có thể anh đó cũng đang hối hận đó.
    Và ... không nhất thiết phải khét một người nào đó cứ tha thứ và làm lành lại.