[Cảm xúc] Tâm trạng của một Thiên Bình

Thảo luận trong 'Cảm Xúc' bắt đầu bởi ZeroCool, 15 Tháng ba 2017.

1. ZeroCool

ZeroCool Hành Tinh
    • 103/128

Facebook:
    https://www.facebook.com/quang.nguyennhat.7186
    Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Cuộc sống này là vậy, bất kì mối quan hệ nào cũng cần có cho đi và nhận lại, chẳng ai sẵn sàng cho đi quá lâu hay quá nhiều so với nhận lại, con người dù có bao dung đến đâu cũng sẽ có lúc ích kỉ cho riêng mình.

Bạn quan tâm một người, bạn thật sự xem họ quan trọng nhưng đến một lúc bạn lại tự hỏi rằng với người đó bạn cũng quan trọng như họ quan trọng với bạn? Cuộc sống và những mối quan hệ luôn tồn tại các câu hỏi. Và khi những câu hỏi bạn tự hỏi mình ngày một nhiều thêm thì khi ấy mối quan hệ của bạn đã đi đến bờ vực đổ vỡ.

Dù là tình bạn, tình yêu hay tình thân, luôn có một quy tắc để lâu dài đó chính là phải mở lòng và tin tưởng, từ cả hai phía. Nếu bạn cố gắng phá vỡ bức tường của một người còn người kia lại cứ cố xây bức tường của họ ngày một kiên cố thì bạn sẽ kiên nhẫn được bao lâu?.

Ai cũng là con người, ai cũng biết mệt, biết buồn, biết nản. Đến một lúc khi không còn mục đich để cố gắng nữa, không còn biết phải phá vỡ bức tường kia vì điều gì thì bạn sẽ bỏ cuộc, sẽ rời xa họ và họ cũng chẳng cần phải đắp dày thêm bức tường ngăn cách ấy nữa.

Đừng lấy lý do gì cho việc khép lòng với một người trong một mối quan hệ, bởi nếu bạn tin tưởng đối phương thì dù bạn có là người khép kín đến đâu cũng sẽ tự giác mở lòng với người mà bạn tin, còn nếu bạn vẫn luôn khép mình lại thì đồng nghĩa bạn dù nói họ quan trọng với bạn nhưng bạn lại chưa bao giờ dám hay thử tin người ta lấy một lần...

Nyan scorp thích bài này.
  2. ZeroCool

ZeroCool Hành Tinh
    • 103/128

Facebook:
    Chòm Sao:
    Thiên Bình

Đôi lúc tôi phải tự hỏi là tôi thay đổi hay người ta thay đổi hay cả hai vốn chẳng còn điểm chung nào để có thể giữ mối quan hệ thân thiết như cũ nữa.

Khi mối quan tâm của cả hai là khác nhau, khi suy nghĩ chẳng chung một lối về thì điều hiển nhiên dễ hiểu là sẽ có ít nhất một hoặc là cả hai bên đều bắt đầu chán mối quan hệ đó. Đến một lúc nào đó kể cả là nhắn tin cho nhau cũng thấy nhác lạ thường. Chẳng biết nói gì, chẳng biết quan tâm làm sao, chẳng biết phải hỏi han điều gì khi biết chắc dù mình có hỏi họ có trả lời thì mình và họ cũng chẳng tìm được điểm chung nào để tiếp tục câu chuyện lâu dài như trước nữa.

Và có lẽ tôi không thể trách người ta vì cho cùng tôi hiểu người ta vẫn tôn trọng tôi ở một mức nào đó và tôi cũng vậy nhưng tôi vì không muốn nghe những câu chuyện về thế giới mà tôi không biết không quan tâm cũng chẳng hiểu gì nên cảm thấy việc nói chuyện với người ta dần dần đã trở nên rất mệt. Cũng có thể là thế giới của cả hai đều đã rộng lớn hơn, nhiều người bước đến và dừng lại hơn, nên cảm thấy cả hai đều đã thay đổi không nhiều cũng ít. Khi thế giới của cả hai chỉ xoay quanh nhau và một số ít người thì nó sẽ khác với thế giới có rất nhiều người. Và tôi thấy người ta thay đổi, chắc có lẽ người ta cũng nói tôi thay đổi.

Tôi sợ nhất loại quan hệ này, một mối quan hệ ban đầu vì tiếng nói chung nên thân nhau, sau đó một người thay đổi mối quan tâm của họ, người còn lại vẫn như cũ, và rồi cả hai chẳng tìm được tiếng nói chung nào nữa, cuối cùng họ xa nhau trong vô thức.

3. ZeroCool

ZeroCool Hành Tinh
    • 103/128

Facebook:
    Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Đừng lúc nào cũng đi ngưỡng mộ cuộc đời hoa hồng của người khác, bạn nên biết rằng, bạn chỉ nhìn thấy những điều mà người ta muốn cho bạn xem mà thôi.

4. ngo hoang kim ngoc

ngo hoang kim ngoc Thiên Thạch
    • 3/11

mik là thiên yết a~:">:">

5. ZeroCool

ZeroCool Hành Tinh
    • 103/128

Facebook:
    Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Hi,chào bạn Thiên Yết nhé

6. ZeroCool

ZeroCool Hành Tinh
    • 103/128

Facebook:
    Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Thật ra tình cảm hay niềm tin vốn là thứ chưa bao giờ mất đi, nó chỉ thay đổi từ người này sang người khác. Và thế giới này có thể rất lớn quay lưng là đã mất nhau mãi mãi đừng mong gặp lại, nhưng đôi khi thế giới nó nhỏ đến mức các mối quan hệ cứ quấn lấy nhau lằng nhằng đến phát sợ.
    Một ngày bạn ngồi và nhớ lại những mối quan hệ trước đây, bình tĩnh nhìn lại nó có thể bạn sẽ hiểu vì sao nó thay đổi, vì sao bạn mất đi, vì sao tình cảm niềm tin nơi bạn dành cho những người đó không còn, và vì sao đôi khi nhắc đến bạn vẫn có cảm giác bị dao động dù tưởng rằng đã nguội lạnh, đã hết, đã quên đi. Có những người khi không còn thân nữa bạn sẽ lập tức quên đi họ vì thế giới này lớn lắm, họ từ đó chẳng xuất hiện trước mắt bạn đến một lần, bạn chẳng tha thiết gì để nhớ nên cứ thế quên sạch. Lại có những người khi không còn thân nữa nhưng thế giới này quá nhỏ, nhỏ đến mức người đó cứ xuất hiện trong thế giới bên cạnh bạn, xuất hiện trong thế giới những người xung quanh bạn, và bạn dẫu muốn quên nhưng cứ thấy mãi nên cứ mãi dao động, tiếc nuối, và rồi tổn thương.
    Có những sự lằng nhằng trên thế giới này chỉ làm con người ta thêm mệt mỏi, mệt mỏi đến đau đớn.

7. ZeroCool

ZeroCool Hành Tinh
    • 103/128

Facebook:
    Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Một thời điểm nào đó, vào trang cá nhân của đứa bạn mình từng thân và rồi nhận ra hai đứa bây giờ sao xa lạ thế. Dù chẳng có giận hờn gì nhau, chẳng có khuất mất tận sâu đáy lòng thì cũng không thoát khỏi cái gọi là khoảng cách.

Dù hai đứa từng cho rằng có vài tháng đến cả năm chẳng gặp nhau một lần thì rồi vẫn luôn là bạn. Nhưng mà có lẽ chỉ là bạn thôi, bạn đủ để gặp nhau chào vài câu, hỏi thăm vài câu chuyện rồi lại ai sống cuộc sống người đó.

Ai cũng lo cái bộn bề tất bật riêng. Nó chẳng còn quan tâm mình mà mình cũng không còn mấy thời gian chú ý nó cuộc sống dạo này thế nào, ra sao. Có lẽ, tình cảm bạn bè thì vẫn vậy nhưng sự thân thiết lại không còn tồn tại nữa. Nghĩ một ngày gặp nhau cũng không biết nói chuyện gì. Cuộc sống của hai đứa chẳng ai biết ai ra sao thế nào, có gặp có kể âu cũng là nói lại chuyện đã qua mà thôi.

Không thể nói rằng hiện tại không còn quý nó nữa, chắc vẫn thương nó như xưa, vẫn quý nó như vậy, nhưng địa vị của mình trong nó đã khác và địa vị của nó trong mình cũng chẳng như trước.

Mà đôi khi cũng nghĩ do tính mình vô tâm, chẳng bao giờ chịu mở miệng hỏi han ai chuyện gì, cứ vô tâm vô tính như vậy nên người ta cũng dần quên mình mà mình chắc cũng lúc nhớ lúc quên. Thôi thì trách mình vậy !.

8. ZeroCool

ZeroCool Hành Tinh
    • 103/128

Facebook:
    Chòm Sao:
    Thiên Bình
    "Về phương diện tình cảm, chúng ta đều không phải là những diễn viên giỏi
    Anh không giấu được lòng mình, em lại chẳng thể giả vờ thích thú
    Cảm ơn nụ cười của em đã làm trái tim anh rung động trong những năm tháng đó…”