Đơn Phương Các bạn Bảo Bình và Thiên Yết giúp mình với.

Thảo luận trong 'Phòng Mạch 12 Chòm Sao' bắt đầu bởi Lulu123, 9 Tháng một 2016.

1. Lulu123

Lulu123 Thiên Thạch
    • 3/11

Mình là 1 nữ Bảo Bình. Mình thích 1 chàng Yết được 2 tháng rồi. Mình không cảm nhận được Yết có thích mình không nữa? Chỉ biết Yết hay nhìn chằm chằm mình, còn cười dịu dàng, rồi trêu chọc mình nữa. Yết còn hát khi đi gần lại mình, đại loại mình cảm nhận anh ấy có vẻ muốn gây sự chú ý với mình. Mình thích anh ấy nhiều lắm, nhưng khổ nỗi khi gặp thì bên trong gào thét bên ngoài băng giá. Sau đó thì mình lại hối hận vì lúc đó không nói chuyện với anh ấy....Huhu...Mình là nữ Bảo Bình nên nhiều khi còn không hiểu vì sao mình lại hành động lạnh lùng với anh ấy thế.... Anh ấy sắp đi xa , tới 1 nơi nào đó mình cũng không rõ nữa....Mình chỉ mong mỗi ngày được gặp anh ấy thôi...Được thấy anh ấy cười thôi.....
    Bây giờ mình rối như tò vò, không hiểu sao nữa, chẳng biết phải làm sao nữa...Huhu...Mình chỉ sợ nhất bỗng 1 ngày nào đó mình không gặp anh ấy nữa, anh ấy biến mất đột ngột thì lúc đó mình sẽ ra sao nữa....
    Mình phải làm sao đây? Mình chỉ đa số lặng lẽ nhìn anh ấy từ xa, còn gặp thì im lạnh lùng, đôi khi cũng vui vẻ mà ít lắm..... Về nhà thì nhớ lắm, muốn gặp lắm mà gặp thì lạnh lùng...........................
    Mình chia tay người yêu 3 năm, bây giờ mới thực sự rung động lại trở lại nên bối rối quá...

2. themikey

themikey Thiên Thạch
    • 3/11

Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Bạn có chấp nhận yêu xa không?

3. Lulu123

Lulu123 Thiên Thạch
    • 3/11

Được bạn ạ nhưng mình k biết anh ấy sẽ chuyển đi đâu và ở đâu...

themikey thích bài này.
  4. themikey

themikey Thiên Thạch
    • 3/11

Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Yêu xa mà nói là một vấn đề không phải nói có thể là có thể. Khoảng cách và thời gian rất dễ để thay đổi lòng người, cái đó mình không nói nhiều thì chắc bạn cũng có thể hiểu. Những cặp đôi yêu nhau chân thành thì chưa chắc họ cũng có thể vượt qua, chỉ trừ những người vốn sẵn đã là định mệnh của nhau, Mình nói vậy không có nghĩa là nói bạn không thể, mà là để giúp bạn suy nghĩ thêm chút nữa cho vấn đề tình cảm của mình. Vì yêu đơn phương giống như cái vòng luẩn quẩn, chẳng có điểm bắt đầu và kết thúc nên đâu có dám chắc ngày mai bạn vẫn còn đơn phương người ta. Và vốn dĩ bảo bình rất dễ rung động (có thể là đối với mình), một cử chỉ đơn giản hay một lời nói cũng có thể khiến mình khắc cốt ghi tâm rồi từ đó mà đem lòng cảm mến người ta, nên mình luôn tự hỏi rằng, liệu lần này định mệnh đã tới chăng? Nên bạn hãy tự suy nghĩ thật kĩ, và hey thử trả lời những câu hỏi sau:
    1. Liệu đây có phải là định mệnh của mình? - Nếu không thì hãy quên nó đi, còn có thì hãy thử hỏi chính bản thân mình tiếp
    2. Với trong tình cảm lần này, có thể người ấy sẽ đi xa, liệu bạn có thể chờ người ấy và sẽ không thay đổi lòng mình? - Nếu có thì hãy cho bạn và người ấy một cơ hội và kết quả thì do ông trời và hai bạn quyết định nên mình không biết :))
    Nói tom lại, trên đây cũng chỉ là suy nghĩ của riêng bản thân mình, chỉ có bạn mới hiểu rõ được tình cảm và hoàn cảnh của mình ra sao, nên hãy quyết định thật đúng nhé!

Lulu123 thích bài này.
  5. BichiMini

BichiMini Thiên Thạch
    • 18/21

Nghề nghiệp:
    Ngồi nhà chơi xơi nước
    Kệ cứ tỏ tình đi. Dù sao người ta cx sắp đi rồi nếu k nhanh là muộn mất đấy rồi lại ngồi mà hối hận. Nhưng có điều giả sử như anh gì đấy cx thích bạn nhưng nghĩ là yêu xa vậy sẽ làm khổ bạn nên từ chối thì mệt nhỉ.

Lulu123 thích bài này.
  6. Lulu123

Lulu123 Thiên Thạch
    • 3/11

Hihi. Cảm ơn các bạn đã cmt. Mình sẽ suy nghĩ thật kĩ , chỉ là bản tính ương bướng ăn sâu vào máu sao á.. Không gặp thì nhớ nhung mà gặp thì lạnh lùng, bơ luôn, xong rồi quay lại nhìn hình dáng người ấy rời đi. Đôi khi mình nghĩ có lẽ nhân duyên giữa mình vs người ấy đã hết....
    Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ, vô duyên đối diện bất tương phùng..... Nhiều khi cũng muốn buông bỏ mà gặp mặt thì cảm xúc lại cao trào...Huhuh.

Aquarius Die thích bài này.
  7. vothao

vothao Thiên Thạch
    • 3/11

Tình yêu phải có sự hy sinh lẫn nhau mới vun đắp đc tình yêu đi sâu hơn

Lulu123 thích bài này.
  8. Thesoft

Thesoft Hành Tinh
    • 103/128

Mình thì đang muốn ty vs bb đổ vở, có ai giúp mình k