[Box Bảo Bình] Thắc mắc - Yêu cầu - Góp ý

Thảo luận trong 'Thủy Bình' bắt đầu bởi o0o Belly Ng o0o, 5 Tháng bảy 2015.

1. o0o Belly Ng o0o

o0o Belly Ng o0o Hành Tinh
    • 293/213

Nghề nghiệp:
    Ăn lông ở lỗ, có chỗ thì quẩy
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    ヾ(*´∀`*)ノ
    CHÀO MỪNG CÁC BẠN TỚI 'ĐỘNG' BẢO BÌNH

Brave - Active - Outgoing - Bright - Interesting - Nice - Happy
    Xin chào mọi người.
    Mình là o0o Belly Ng o0o (gọi tắt là Bèo), Tmod của box Bảo Bình hiện tại.
    Sau một thời gian 'trú đông', box Bảo Bình bây giờ chính thức trong giai đoạn 'thay da đổi thịt' lại để phát triển thành mái ấm chung cho toàn Bảo Bình và những người quan tâm tới Bảo Bình khắp 4rum.
    Tất nhiên, với chỉ một người thì không thể nào 'đánh thức' được toàn box nếu không có sự giúp đỡ của các bạn, các mem thân yêu của box Bảo Bình. Vì vậy, mình lập topic này để các bạn cùng tham gia, góp sức xây dựng ngôi nhà chung của chúng ta.
    Mọi thắc mắc, yêu cầu hay góp ý đều sẽ được ghi nhận, giải đáp tận tình. Rất mong nhận được sự giúp đỡ tận tình của các bạn.
    Đừng e ngại, tụi mình đang rất cần bạn, box Bảo Bình cũng rất cần bạn, hãy thể hiện hết những ý kiến của mình. Đó sẽ là nguồn động lực cũng như là những viên gạch quan trọng để xây dựng cho ngôi nhà của chúng ta - box Bảo Bình.

~Wish it - Think it - Do it!! ~
    WELCOME TO OUR AQUARIUS' S HOUSE

2. Rub Ota

Rub Ota Thiên Thạch
    • 3/11

Cái box có vẻ ế cmn ẩm

3. o0o Belly Ng o0o

• 293/213

Nghề nghiệp:
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Sự thật là vậy, bởi box Bảo Bình đã từng 1 thời gian không có mod chính thức quản lí.
    Cho nên bây giờ mới bắt đầu thời kì 'cải tu', 'đập phá sửa chữa' đây (Hi vọng nó lên chứ không đập xong thành què mất :)))
    Hi vọng bạn cũng có thể đóng góp cho box để box trở nên đông vui hơn. :x

4. Anny Anny

Anny Anny Hành Tinh
    • 168/170

Nghề nghiệp:
    The Sin Eater
    Facebook:
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100008048501631
    Chòm Sao:
    Bạch Dương
    ừm, mình không phải là Bảo Bình nhưng mà sau khi đăng kí cái event thì mình tranh thủ chạy qua đây xem nhà Bảo Bảo thế nào, hóa ra là cực kì ế. Thôi thì tranh thủ góp ý giúp box đi lên.

Bạn tạo một topic Confession đi, mấy nhà sao khác thấy nhà nào cũng có rồi, có khi nhờ cái đó mà box sẽ thu hút sự chú ý. Vào đây mọi người có thể làm quen, chia sẻ nhiều điều.

ở trên 4rum có rất nhiều Bảo Bình viết truyện hay, bạn có thể tạo ra một topic để các bạn thuộc nhóm Bảo Bình hoặc các bạn thuộc các nhà sao khác vào chia sẻ truyện. đồng tạo ra một nhóm Beta Reader và Design Team luôn cho trọn bộ.

Bạn có thể mở một topic để các bạn Bảo Bình vào chia sẻ hình ảnh tự vẽ, thu âm ca hát,...

Tuy trên 4rum có các Phòng mạch rồi, nhưng bạn vẫn có thể mở một topic chuyên giải quyết các vấn đề riêng tư. Thật sự thì nó cũng khá giống Confession, nhưng ít ai dám vào Confession để chia sẻ những điều thầm kín cả.

Chỉ vậy thôi, hết màn góp ý của mình rồi. Sau này rảnh mình ghé lại góp ý tiếp.

5. o0o Belly Ng o0o

• 293/213

Nghề nghiệp:
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Cảm ơn bạn đã góp ý. Đọc mà thấy sướng cả mắt :x

Đầu tiên, về confession. Nếu bạn chú ý sẽ thấy có 1 confession . ver không chính thức do 1 mem lập ra, và vấn đề ở đây là... Chả có ma nào gửi cả!!! :((

Theo mình nghĩ, những box lập confession vốn là những box đã ổn định, nhiều mem. Còn đối với 1 box chân ướt chân ráo như box BB thì tốt nhất ko nên chạy theo ăn hôi làm chi, phải 'gợi tềnh thu hút' mấy mem đã, rồi lúc đó mới lo ăn hôi theo :))

Về việc lập topic chia sẻ chuyện, Beta, Des với phòng mạch, theo mình nghĩ ko khả thi lắm!! Tất cả đều có trên 4rum và vẫn hoạt động cực mạnh, giống như bạn vốn có 1 cái túi còn rất tốt và đẹp ở một chỗ uy tím, bạn dại gì mua thêm một cái túi ý chắp vậy mà ở chỗ 'xóm lá chợ giời' :))
    Dù sao cũng cảm ơn bạn đã góp ý kiến. Hi vọng bạn sẽ tiếp tục ủng hộ box :x

Anny Anny thích bài này.
  6. Aristocracy Patrician

Aristocracy Patrician Hành Tinh
    • 268/213

Facebook:
    https://www.facebook.com/nguyenly.lylynguyen.1402
    Last edited by a moderator: 3 Tháng mười 2016
  7. Rikka Namiko

Rikka Namiko Hành Tinh
    • 121/128

Facebook:
    https://www.facebook.com/namiko.rikka.7
    Lượn qua thấy box vắng quá nên Ri nhảy vô đây để cho ý kiến. Sao mod không tạo ra 1 event để thu hút mọi người nhỉ? Event có thể dành riêng cho các bạn cung BB thui cũng được, hoặc nếu cần thiết thì cho toàn thần dân 4rum đê. Ri nghĩ là mọi người sẽ rất thích đấy (với điều kiện cái event phải hấp dẫn chút)=))