Biểu hiện của Thiên Bình khi thích một người?

Thảo luận trong 'Giao Lưu - Hội Họp' bắt đầu bởi YunjiSuxu, 14 Tháng tư 2012.

1. camtrinh0411

camtrinh0411 Thiên Thạch
    • 1/11

các bạn cho mình hỏi 1 tí,
    Thật ra là cậu bạn cùng lớp đã tỏ tình vs mình 2 lần rùi,1 lần mình hok bik,còn lần 2 thì mình từ chối.
    Lần 1 thì cậu ấy nói kiểu giỡn giỡn còn nói trc mặt bạn bè trong lớp và nói trc mặt thằng bạn thân cậu ấy nhưng tính mình vô tư lắm nên hok bik tưởng cậu ta giỡn thôi,mãi sau này có ng bảo vs mình cậu ta đang dò ý vs mình.Nhưng khổ nổi EQ mình cực thấp mình hok cảm nhận dc gì cả ngoài việc có lúc cậu ấy đối xử vs mình rất tốt sau đó lại tỏ vẻ thờ ơ xa cách cho nên mình nghĩ rằng cậu ấy chỉ xem mình như người bạn bình thường.Sau ngày hôm đó là cậu ấy lạnh lùng vs mình hẳn lun,mình cũng hok bik vì sao nhưng sau đó lại nói chuyện như bình thường vs mình.

Lần 2 là cậu ấy nói cậu ấy hok có cảm giác xa cách vs mình nên đề nghị tìm hiểu nhau 2 tháng nếu có cảm giác thì típ tục nhưng mình đã từ chối vì tính mình rất cẩn trọng và nếu mình đã đặt tình cảm vào rồi mà cậu ta chỉ wen cho vui hay đại loại làm hok nghiêm chỉnh thì chỉ khổ cho mình thôi.Lần này thì cậu ấy hok thèm cười,hok thèm nhìn mình lun

Mình lúc trc hay nói vs cậu ấy nếu có chuyện gì thì tâm sự vs cậu ấy dc hok thì cậu ấy nói sẵn sàng và lần còn rủ ra tâm sự nữa nhưng kết quả là cậu ấy toàn nói chuyện về gia đình cho mình nghe nhưng sau này mình cảm thấy cậu ấy hok nhắn lại nữa nên mình cũng ngưng việc nhắn tin,rồi vài lần rất lâu cậu ta mới nhắn cho mình 1 tin nên thành ra mình có cảm giác như xa như gần.Mình nghe ng ta nói nếu con trai mà tâm sự vs mình về gia đình của mình cho ng con gái nào là có khi ng đó thương thật nhưng mình lai hok cảm nhận có lẽ cũng là do mình

Mình chỉ mún bik là cậu ấy có phải thật lòng thix mình hay hok???cậu ấy sinh ngày 21/10 đó mấy bạn.TB có hay đi tỏ tình hay hok???
    Mình có nên trân trọng cậu ta hay hok và nếu như mình mún wen cậu ta thì làm sao để cứu vãn đây,mình thật sự hok bik,xin các bạn góp ý dùm mình,bản thân mình thì chỉ có nhìu thiện cảm với cậu ấy thoy

2. Henximle

Henximle Thiên Thạch
    • 1/11

Tớ có quen 1 TB nam, bạn ý hay bắt chuyện vs mình,rất hay trêu mình kiểu suốt ngày bảo lùn :(, trước ngồi gần,bạn ý ngồi bàn trên mình bàn dưới, suốt ngày giơ tay ra sau bảo mình đập tay, không thì toàn quay xuống sờ má mình, dạo này mỗi lần giơ tay xuống bảo mình đập tay lúc mình đập tay vào tay bạn ý,bạn ý giữ lấy tay mình luôn, có lần bảo thg ngồi bên cạnh mình đổi chỗ để ngồi vs mình, bây giừo bị cô đổi chỗ rồi, nhưng mình thấy bạn ý rất hay nhìn mình, kể cả trước hay sau khi chuyển chỗ cũng vậy, nhìn kiểu chăm chú ý, lúc mình nhìn lại vẫn cứ nhìn cơ xong cười. Kiểu còn hay xoa đầu mình nữa. Mình thik bạn ý và kể vs con bạn mình. Mình cx thử giả vờ buồn xem TB có quan tâm ko, thế là cả tiết thể dục ý bạn TB cứ nhìn mình,nhưng lúc mình nhìn thì quay đi.cứ nghĩ bạn ý cx có tình cảm vs minh, không ngờ hôm nay bạn ý tỏ tình vs con bạn mà mình kể vs nó là mình thik TB ý. Thế bạn TB kia coi mình là j????

3. Thienbinh1810

Thienbinh1810 Thiên Thạch
    • 8/11

Còn tớ thích một người nhé, mong gặp người đó, trước mặt người đó thì lại nói chuyện với đứa khác để gây sự chú ý, ko đam nhìn thẳng mặt

4. Thienbinh1810

Thienbinh1810 Thiên Thạch
    • 8/11

Làm đủ mọi thứ chỉ để người ta chú ý đến

5. Tui Ten Tuan

Tui Ten Tuan Hành Tinh
    • 101/128

Mình Mket nam, SV năm 1, mình tình cờ gặp CHỊ TB hơn mình 1t... Trúng sét ái tình ngay 2s đầu tiên cho tới giờ... Mình chủ động xin FB và cho TB biết mình sẽ theo đuổi TB... tất nhiên cả 2 chấp nhận làm bạn trước. TB cũng không gọi em xưng chị, chỉ xưng tên với nhau thôi, và TB cũng ko có biểu hiện xa lánh, vẫn thân thiện bình thường (TB vốn thân thiện mà nhỉ). Cả 2 chưa từng hẹn hò với ai bao giờ. Càng ngày mình càng tương tư TB. Tuy không học cùng lớp nhưng có học chung lớp học thêm vào buổi tối, 3 bủi/tuần thôi. 3 4 ngày đầu khi bắt đầu pm FB thì mình luôn là người chủ động nhưng chủ yếu... hỏi là chính... vì ko tiếp xúc nhiều nên ko có chủ đề để tâm sự, cũng ko có cơ hội thể hiện mình là người vui tính hay thế nào... Mình cảm thấy kéo dài cứ hỏi han hoài thế nào cũng chán nên mình đã ko nói chuyện với TB cũng hơn 1 tuần nay. Bản thân mình lúc nào cũng bồn chồn nhưng ko kiếm được chủ đề để trò chuyện tự nhiên với TB...
    Mình có tìm hiểu cung TBinh ít nhiều, về ngoại hình mình được biết TB yêu cầu kha khá, nói chung phải chỉnh chu, gout ổn...cái đó mình ko lo lắm vì bản thân từng đc khá nhiều người theo đuổi (cả nữ cả gay @@) và đến giờ vẫn có. Nhưng mình chỉ 1 lòng với TB và sẽ mãi như v trừ khi TB ko còn cho tôi cơ hội nữa. Chị em TB tư vấn giúp mình làm sao biết TB bắt đầu có thích mình hay ko? TB có phải kiểu chủ động nếu thích ai đó ko?

6. Ariel Won

Ariel Won Hành Tinh
    • 101/128

TB nam khi mới thích có hay đột ngột tỏ ra không quan tâm không ạ?

Last edited: 15 Tháng năm 2016
  7. iamlibra

iamlibra Hành Tinh
    • 103/128

Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Lần nào đi qua cũng phải liếc bạn ý một cái.......
    Hôm nào đến cũng ngắm bạn ấy.......
    Ngày qua ngày cho đến hôm bị đá phũ phàng thì quay ra thù nhau không bao giờ nhìn mặt.......

8. thien virgo

thien virgo Hành Tinh
    • 101/128

mọi người tư vấn cho mình với
    chuyện là mình thích một nữ TB bằng tuổi mà không biết TB này có thích mình không.
    bạn ý đang học thêm môn lý và mình bảo TB này là mình đi học với được không rồi TB này nói mình nên học bên nhóm mới vào học chứ đừng học nhóm bạn ấy đang học lý do là nhóm đó đã học lâu rồi...rồi TB này đề nghị "hay để t qua đó đi học vs m" và mình đồng ý rồi Tb này lại còn đề nghị để Tb lấy xe tới nhà mình để chở đi học chung. còn cần đi đâu đó mà không có xe thì lại gọi mình chạy lên chở
    lúc đi chơi chung một nhóm khi có trò chơi một cặp nam nữ TB luôn đề nghị cùng cặp với mình.
    khi nói chuyện có lúc thì nhìn thằng mắt mình có lúc lại vừa nhìn ra chỗ khác vữa nói...tỉ lệ 2 cái này khoảng tầm 50/50....và mình với TB này chưa hề cãi nhau một lần nào.
    nhưng TB này lâu lâu làm mình cói cảm giác là TB này chẳng hề thích mình chút nào...nữ Tb khó hiểu quá >.<

9. angellibra

angellibra Hành Tinh
    • 153/170

Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Theo như bạn nói thì có thể thấy rằng TB này đối với bạn có chút cảm tình, nhưng để nói là thích thì chưa hẳn, có thể là TB cũng đang xác định cảm giác của mình đó. Con gái vốn khó hiểu mà, nhất là TB lại còn khó hiểu hơn. Bạn cứ chơi với TB như bình thường là được, không thôi TB hoảng quá lại hỏng chuyện

10. thien virgo

thien virgo Hành Tinh
    • 101/128

Cảm ơn bạn...mình đang suy tính không biết có nên tỏ tình không nữa