Bảo Bình muốn ôm Xử Nữ!

Thảo luận trong 'Giao Lưu - Hội Họp' bắt đầu bởi mihnhi, 11 Tháng mười hai 2015.

1. mihnhi

mihnhi ny hâm Staff Member
    • 403/213

Nghề nghiệp:
    bán qan tài
    Chòm Sao:
    Song Ngư
    "Chào tháng 12, và viết cho một vài người bạn của tôi...

---

Trong số những người bạn của mình ở 1 số cung Hoàng đạo khác nhau, những người bạn Xử Nữ là những người tôi muốn ôm vào lòng nhất...

Bởi Bảo Bình tôi cô đơn, nhưng dường như sự cô đơn ấy chẳng là gì so với sự đơn độc của Xử Nữ. Sự đơn độc của những kẻ lắng nghe rất tốt nhưng lại luôn luôn hoàn toàn khép kín về bản thân mình.

Nhiều lúc rất muốn lại gần, nhưng biết nếu lại gần 1 chút, nghĩa là bị đẩy ra xa 1 chút. Làm bạn của bạn, tôi phải học cách giữ khoảng cách cho những cảm xúc của mình, quả không hề dễ chịu...

Nhiều lúc tưởng là đã ở rất gần với con người thật của các bạn, nhưng không phải thế, chỉ sau phút chốc các bạn lại cho tôi cảm giác thực ra tôi chẳng hiểu gì.

Kiểu như cảm thấy đôi khi bạn coi tôi là bạn, đôi khi thì không...

Tôi luôn nghĩ tôi là kẻ nội tâm và cô độc nhất vũ trụ - cho đến khi tôi gặp các bạn, những kẻ luôn cần 1 mình, những kẻ dù ở cùng cực của nỗi buồn và sự yếu đuối, vẫn không chịu dựa vào vai ai.

Điều này làm những người xung quanh, vừa lo lắng, vừa tự ái, vừa cảm thấy tự trách thân vì chưa bao giờ giúp được gì cho bạn.

Ờ, cũng hơi "ấy ấy"...

Trong mắt tôi, bạn đôi khi giống như 1 ngọn lửa nồng nhiệt, đôi khi lại là tảng băng dường như chẳng bao giờ ấm lại.

Nhưng vì bạn là bạn tôi, nên tôi chấp nhận con người ấy, đối xử với tôi lạnh và tệ hơn nữa, tôi chịu được.

Chỉ là... Thương các bạn nhiều !

Thật đấy !"

Hội những người cung Xử Nữ (Virgo)

2. Kyriel Aquaria

Kyriel Aquaria Chợ Giời Team
    • 270/213

Nghề nghiệp:
    Sorceress
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Bóc tem cô~
    Bài viết nghe mà sao buồn buồn, phảng phất sự cô độc nhưng lại có niềm vui, tóm lại là khá nội tâm :v ừm, hơi ngắn, nhưng mà hay :-* tuôi thích

mihnhi thích bài này.
  3. lamvsram2000

lamvsram2000 Thiên Thạch
    • 3/11

Mình là XN chơi với một BB. Đôi khi thấy nó nhìn mình, chọc ghẹo và mình cũng hay bơ lắm tội nhỏ

4. SB Virgo

SB Virgo Thiên Thạch
    • 3/11

Bài này hay thật đó, có cảm giác được an ủi, bạn BB này tâm lý ghê :3
    Mình cx có 1 đứa bạn BB, nhưng mà nó vô tâm lắm, có lẽ là chưa đủ thân nên vậy

mihnhi thích bài này.