Trắc nghiệm bạn thân của bạn có thực sự là bạn thân?

Thảo luận trong 'Trắc Nghiệm, Bói Toán' bắt đầu bởi hoachubby92, 1 Tháng ba 2015.

1. hoachubby92

hoachubby92 Thiên Thạch
    • 18/21

Nghề nghiệp:
    copy writter
    Chòm Sao:
    Song Tử
    Đó là một cô/cậu bạn luôn miệng nói bạn là bạn thân nhất đời, nhưng hành động của cô/cậu ấy không hề chứng minh được điều đó. Thử trắc nghiệm này để xem cô/cậu ấy có thực sự là BFF của bạn không, hay cô/cậu ấy chỉ thích leo cao trên chiếc thang xã hội bằng cách “thu nạp” thật nhiều người gọi-là-bạn-thân mà thôi…

1. Bạn ấy thường giới thiệu bạn với mọi người là…

a. Bạn thân nhất của bạn ấy, tất nhiên rồi. (1đ)

b. Một người quen. (3đ)

c. Giới thiệu? bạn ấy chẳng bao giờ giới thiệu bạn với ai hết! (5đ)

2. Bạn và bạn ấy cùng nhau đến dự buổi prom của trường, thế rồi…

a. bạn ấy ẩn cả bạn để chen vào những chỗ mọi người đang tụ tập có vẻ thú vị. (5đ)

b. Hai người đi cùng nhau, nhưng rồi khi đến nơi thì bạn ấy… biến mất tăm. (3đ)

c. Hai người đi cùng nhau và nói đủ thứ chuyện về hai bộ dạ hội tuyệt đẹp mà mình đang mặc. (1đ)

3. Khi bạn và bạn ấy đang đi cùng nhau trên sân trường, chợt một cậu/cô bạn cực cute trong trường tiến lại bắt chuyện, bạn ấy…

a. Nói với cậu/cô ấy rằng bạn là một người rất dễ thương. (1đ)

b. Chỉ toàn nói về chính mình và cho cậu/cô ấy nick của mình nữa. (5đ)

c. Chờ cậu/cô ấy đi rồi bắt đầu… nói xấu cậu/cô ấy. (3đ)

“Lời khuyên cho bạn là đừng trở thành nạn nhân của một tình bạn một chiều. Hãy nói cho bạn ấy biết là bạn đang cảm thấy thế nào về cách cư xử của bạn ấy..”

4. Bạn và bạn ấy cãi nhau một trận, bạn ấy…

a. Đi kể với tất cả mọi người về chuyện đó để lôi kéo mọi người đứng về phía mình. (5đ)

b. Làm hoà nhanh chóng – bạn và bạn ấy như hai anh/chị em mà. (1đ)

c. Buộc bạn phải xin lỗi và khẳng định với bạn rằng đó là lỗi của bạn. (3đ)

5. Bạn được cậu/cô bạn gà bông của mình mời đi chơi. Bạn ấy…

a. Rất mừng cho bạn và nói rằng khi nào bạn rảnh thì “đến lượt” đi chơi với bạn ấy. (1đ)

b. Tránh mặt bạn vài ngày, cho đến khi bạn thực sự chú ý đến bạn ấy. (3đ)

c. Phớt lờ bạn vì cho rằng bạn làm tổn thương cảm xúc của bạn ấy. (5đ)

6. Trong bức ảnh chụp cả lớp hoặc cả hội bạn chơi cùng nhau, bạn và bạn ấy…

a. Đứng ở hai vị trí ngẫu nhiên. (3đ)

b. Khoác vai hoặc ôm chầm lấy nhau. (1đ)

c. Đứng ở hai góc xa nhau tít mù khơi – bạn ấy đứng với mấy người bạn nổi nhất lớp, bỏ bạn đứng trơ một mình. (5đ)

“Có những lần bạn cũng giận bạn ấy nhưng bạn xí xoá rất nhanh vì hai bạn đã cùng nhau trải qua rất nhiều điều cả tích cực lẫn tiêu cực rồi…”

7. Một cậu/cô bạn nói với bạn ấy rằng cậu/cô ấy rất quý mến bạn. Bạn ấy…

a. Sắp xếp cho hai người gặp nhau, nhưng dường như vẫn mong là giá như cậu/cô bạn đó thích bạn ấy. (3đ)

b. Nói dối cậu/cô ấy rằng bạn đã có bạn trai/gái và không có hứng thú với ai khác. (5đ)

c. Rất thích thú và rủ cả bạn lẫn cậu/cô ấy cùng đi chơi để hai người có cơ hội nói chuyện. (1đ)

8. Khi cả nhóm cùng chơi thể thao, bạn ấy…

a. Luôn nhường nhịn bạn. (1đ)

b. Chỉ nhường nhịn khi bạn ấy nghĩ là bạn đang chơi rất tốt. (3đ)

c. Không bao giờ nhường nhịn, vì bạn ấy cho rằng bạn chơi thể thao rất kém. (5đ)

*Xong rùi nè, và nếu bạn được…

8-15đ: BFF giống như một người anh/chị em của bạn, chỉ không được sinh ra trong cùng một gia đình mà thôi. Không ai, không cái gì có thể chia rẽ hai bạn được.

Bạn nghĩ rằng nếu không có cậu/cô ấy trong cuộc sống của bạn thì bạn sẽ thấy thiếu thốn lắm, vì hai bạn yêu quý và dựa vào nhau rất nhiều. Nếu có chướng ngại vật nào cần vượt qua, thì hai bạn sẽ leo qua nó cùng với nhau.

“vì hai bạn yêu quý và dựa vào nhau rất nhiều. Nếu có chướng ngại vật nào cần vượt qua, thì hai bạn sẽ leo qua nó cùng với nhau…”

16-29đ: Mặc dù đôi khi BFF của bạn có vẻ rất nghiêm khắc và khó tính, nhưng trong tim mình, bạn vẫn biết rằng cậu/cô ấy là một người bạn tốt, chỉ muốn những điều tốt nhất cho bạn, và cậu/cô ấy thực sự quan tâm đến bạn.

Có những lần bạn cũng giận cậu/cô ấy nhưng bạn xí xoá rất nhanh vì hai bạn đã cùng nhau trải qua rất nhiều điều cả tích cực lẫn tiêu cực rồi.

30-40đ: Cô/cậu bạn thân nhất của bạn – nếu có thể gọi cô/cậu ấy như thế – đang nỗ lực chứng tỏ mình là một người rất “hoà đồng”, rất “nổi bật” và muốn được chú ý hạng nhất.

Lời khuyên cho bạn là đừng trở thành nạn nhân của một tình bạn một chiều. Hãy nói cho cô/cậu ấy biết là bạn đang cảm thấy thế nào về cách cư xử của cô/cậu ấy. Cô/cậu ấy cần tự nghĩ xem điều gì là thực sự quan trọng với mình, thay vì cứ cố gắng để được ghi tên mình vào A-list của trường hoặc của nhóm.

Sưu tầm

2. yoyoyo123

yoyoyo123 Thiên Thạch
    • 3/11

16-29đ: Mặc dù đôi khi BFF của bạn có vẻ rất nghiêm khắc và khó tính, nhưng trong tim mình, bạn vẫn biết rằng cậu/cô ấy là một người bạn tốt, chỉ muốn những điều tốt nhất cho bạn, và cậu/cô ấy thực sự quan tâm đến bạn.

Có những lần bạn cũng giận cậu/cô ấy nhưng bạn xí xoá rất nhanh vì hai bạn đã cùng nhau trải qua rất nhiều điều cả tích cực lẫn tiêu cực rồi.

messiclub thích bài này.
  3. nhoxpeta12

nhoxpeta12 Thiên Thạch
    • 3/11

4. Libra so cute

Libra so cute Thiên Thạch
    • 3/11

Bạn thân cũ:20đ
    Bạn thân ms::26đ

5. Nguyet Vi Tien Tu

Nguyet Vi Tien Tu Hành Tinh
    • 118/128

Nghề nghiệp:
    Thượng Thần
    Chòm Sao:
    Thiên Bình
    8-15đ: BFF giống như một người anh/chị em của bạn, chỉ không được sinh ra trong cùng một gia đình mà thôi. Không ai, không cái gì có thể chia rẽ hai bạn được.

Bạn nghĩ rằng nếu không có cậu/cô ấy trong cuộc sống của bạn thì bạn sẽ thấy thiếu thốn lắm, vì hai bạn yêu quý và dựa vào nhau rất nhiều. Nếu có chướng ngại vật nào cần vượt qua, thì hai bạn sẽ leo qua nó cùng với nhau.
    =>tuyệt!

messiclub thích bài này.
  6. closeup345

closeup345 Thiên Thạch
    • 18/21

Nghề nghiệp:
    ngoại giao
    Chòm Sao:
    Cự Giải

“vì hai bạn yêu quý và dựa vào nhau rất nhiều. Nếu có chướng ngại vật nào cần vượt qua, thì hai bạn sẽ leo qua nó cùng với nhau…”
    Nàng song tử của mih' là nhất:x

messiclub thích bài này.
  7. trankhoavnaa

trankhoavnaa Thiên Thạch
    • 3/11

Nghề nghiệp:
    SEO
    Trang chủ:

messiclub thích bài này.
  8. Bibi Anh

Bibi Anh Thiên Thạch
    • 18/21

Mặc dù đôi khi BFF của bạn có vẻ rất nghiêm khắc và khó tính, nhưng trong tim mình, bạn vẫn biết rằng cậu/cô ấy là một người bạn tốt, chỉ muốn những điều tốt nhất cho bạn, và cậu/cô ấy thực sự quan tâm đến bạn.

Có những lần bạn cũng giận cậu/cô ấy nhưng bạn xí xoá rất nhanh vì hai bạn đã cùng nhau trải qua rất nhiều điều cả tích cực lẫn tiêu cực rồi
    :):):)

9. Lunamoon Brighten

Lunamoon Brighten Hành Tinh
    • 118/128

Nghề nghiệp:
    Buôn Choco lậu
    Facebook:
    https://www.facebook.com/an.ho.14811

10. virgoscorpio

virgoscorpio Thiên Thạch
    • 3/11

Mặc dù đôi khi BFF của bạn có vẻ rất nghiêm khắc và khó tính, nhưng trong tim mình, bạn vẫn biết rằng cậu/cô ấy là một người bạn tốt, chỉ muốn những điều tốt nhất cho bạn, và cậu/cô ấy thực sự quan tâm đến bạn.

Đúng thật

Milky leo thích bài này.