Bạch dương của Thiên bình

Thảo luận trong 'Cảm Xúc' bắt đầu bởi angelus_lapsus, 15 Tháng tư 2012.

1. angelus_lapsus

angelus_lapsus Thiên Thạch
    • 18/21

Nghề nghiệp:
    Làm cơn gió
    Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Anh là BD nam đầu tiên mà em quen biết.
    Em là đứa ko ngại cái j mới lạ. Càng nhiều thử thách, càng nhiều đau khổ, lại mới chính là điều e mong mỏi trong tình cảm. Em ko thích mọi thứ quá nề nếp và yên bình. Dù đối lập với mong muốn đó, con ng em vô cùng cần một nơi an toàn và ko sóng gió.

Anh có đầu óc quan sát vô cùng tốt, ở bên anh có lẽ phản ứng của em ko có j là lạ đối với a
    Anh quá hiểu vì sao em làm vậy, vì sao em nói như thế, chỉ có sự im lặng và nước mắt của em là a ko dám hiểu.

Có phải vậy ko ?

Anh và em đều là những người đã từng trải qua đau khổ trong chuyện tình cảm, đều phải bất đắc dĩ từ bỏ điều j đó mà mình trân trọng. Quá khứ của a và e đều chẳng có mấy hạnh phúc. Em nhạy cảm nên em hiểu, a quí trọng ng a từng yêu. A không thể hiện mấy những cảm xúc của a. Dù rằng vô tình em đã bắt gặp rất nhiều biểu cảm bị đè nén ở a.

Tính cách thẳng thắn của a đã rất nhiều lần làm e vỡ nát. Không phải e ko nhận ra điểm ko tốt ở em. Nhưng em cần thời gian anh à. Để thay đổi, để thích ứng. Tuổi đời của e vẫn còn nhỏ lắm so với người như a.
    Em chẳng thể nghĩ ra a có điều j ko tốt để phải thay đổi. Có chăng là hãy nhẹ nhàng góp ý với em và đừng coi thường những ý kiến của em.

Nhưng em giữ điều đó trong lòng, vì em hiểu, tính cách đó a cũng cố gắng sửa nhiều rồi.
    A đã từng nói rằng :" Quen em rất vui nhưng nói chuyện nghiêm túc với em thì không được"

Có lẽ đúng là như thế, em ko thích quan trọng hóa các vấn đề, em ko thích cái cách anh xem mọi việc một cách nghiêm túc, dù rằng đó chỉ là việc chọn giấy dán tường.

Em thích để dành sức lực của em cho việc e cho là quan trọng hơn.

Mình rất hay cãi nhau, chỉ vì em cứng đầu. Em ko muốn nhận lỗi, cũng vì e thấy vô lý khi lỗi lầm chỉ là do em
    Chính anh cũng ko thể nhận lỗi. Và chúng ta làm lành. Nhưng vấn đề thì ko dc giải quyết.

Anh đôi khi cũng rất tâm lí và dịu dàng. Anh sợ để em một mình nên hay rủ em ghé chỗ làm việc của anh, ko thì anh cũng chẳng ăn ở ngoài mà ghé chỗ em, ăn cơm với em, ko thì bảo em đi với bạn chơi đi, đừng ngồi nhà tự kỉ.
    Em nhớ những lúc a rất ngố khi mua dâu tây và coca về chỉ vì có lần em bâng quơ bảo thèm mấy thứ đấy.
    Rồi khi a thấy em bỏ bữa, a phản ứng rất mạnh, thậm chí giận dỗi :))
    Em mà đi chơi một mình bỏ a, thì a lại hỏi rất nhiều , như e đi đâu, đang làm j, sao chưa về nhà đi =))
    Có một lần đi ăn, chị bồi bàn cứ nói chuyện với anh, cười nói như thể em là ko khí, rồi nhìn sang hỏi e có phải bạn gái a ko, thì a bảo phải, chị ấy nhìn em như ko tin dc =))

Em tự hỏi, em đi bên a thì giống cái j nhỉ :))

Rồi một lần, a đi làm , a hỏi em sao mặt buồn thiu, em chẳng nói j cả, chỉ bảo a đi làm đi. Chả là e thấy buồn vì a lại đi làm rồi , nhưng mà bám dính lấy a thì làm dc cái j cơ chứ. Một lúc sau lại nhận dc tn của a, bảo với em rằng : " nhìn em thế này , a ko nỡ đi "

Nhiêu đó mà làm em cười mãi :">

Tình cảm a dành cho e ko nhạt cũng ko ngọt, nó cứ rất cảm hứng, như khi a ôm e để cản gió lạnh, rồi lại buông tay em chỉ để châm điếu thuốc.

Em biết con đường a đi sắp rẽ sang một hướng khác.

Dẫu sau này em có còn dc đi bên anh hay không, em vẫn mong mình sẽ nhớ những lúc bên nhau,
    như thế này đây ...

" I know it from the moment that we've met, no dout in my mind where you belong..."

Last edited by a moderator: 25 Tháng tám 2015
  2. love_star026

love_star026 Thiên Thạch
    • 13/21

Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Mình cg~ là 1 Thiên BÌnh và đang rất iu 1 chàng Bạch Dương :x

3. Na Libra

Na Libra Thiên Thạch
    • 3/11

Chòm Sao:
    Thiên Bình
    Mình thì đang yêu đơn phương một chàng trai cung Bạch Dương, vốn là bạn thân. Nhưng nhiều khi nhìn lại thì thấy chẳng xứng với người ta :( .

ran mouri thích bài này.
  4. ran mouri

ran mouri Thiên Thạch
    • 18/0

Nghề nghiệp:
    học sinh
    Do bach duong dang ghet!!:doubt000:
    To ghet cau!to ghet cau!
    Ghet thi ghet that do nhung thien binh to da lo thich cau mat roi!:loveyou0:<3<3
    Cau dang ghet lam biet ko?:sure0000-13:

5. phucnguyen93

phucnguyen93 Thiên Thạch
    • 1/11