Aquarius' Confession

Thảo luận trong 'Giao Lưu - Hội Họp' bắt đầu bởi Juno White, 31 Tháng bảy 2016.

1. Lily Regen

Lily Regen Chocolate Team
    • 95/128

Nghề nghiệp:
    Tìm đĩa bay
    AC có dịch vụ sửa dấu từ lúc nào vậy, giờ mới biết à :))
    P/s: viết đuy người ơi :">

Juno White and Glorious Light like this.
  2. doubleKi13

doubleKi13 Thiên Thể
    • 73/85

Nghề nghiệp:
    ăn bám
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    #208 đấy là đời bạn ạ :v hãy chấp nhận nó :v
    ... Nói thật chứ t cx muốn đc như mấy Bảo =)) Mấy Bảo toàn tài tử giỏi đủ nghề tài lẻ đầy mình, thật theo ko kịp.
    To Sap: em làm anh tổn thương *le phần tử chưa bao giờ hơn 8,3 TA*

Juno White and Glorious Light like this.
  3. Glorious Light

Glorious Light Chocolate Team
    • 18/21

Nghề nghiệp:
    Người Mang Nước
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Tuần này có mỗi 1 # nên mình mị rep thôi =w= Nhân tiện rep luôn tuần trước.
    Juno’s right. Tụi mình yêu blue nên sẽ chung thủy với tông cũ dù có một số ý kiến quan ngại rằng “nhạt điệu” hay “chói mắt” đi nữa.

Warn trước là dạo này mị đang khó ở nên rep khá là phũ và sarcastic… ừm, và bitchy. Nên là: sorry trước :”>
    .

.

.

Các bạn sẽ phản ứng ra sao nếu một ngày nọ, có một cô bé kém bạn 2 tuổi không biết từ đâu nhảy xổ tới trước mặt bạn, mắt long lanh: "Em hâm mộ chị/anh lắm!", mà bạn chưa hề quen cũng chưa hề gặp cô bé đó?

Q.V: “Cảm ơn em nhưng anh chỉ thích TRAI đẹp thôi. Xuu xuu =w=”

Tớ eo mọi người <3
    Đùa tí chứ tớ vào đây hỏi một số chuyện cỏn con thâu :3 Chuyện là thế nài :v Tớ tính viết fanfiction (ước mơ của bao nhiêu bạn chỏe trong rum ấy mờ :v) và cung Bảo Bình sẽ có giới tính nam (crush tớ cung BB :v tớ có quyền =3(: vấn đề ở đây là tớ không biết nên đặt tính cách cho bạn này thế lào :v mọi người giúp tớ đuy =v=
    Saranghae~~ *chụt chụt* <3
    Btw, đừng diếm cfs của tớ

Q.V: Lớp diu tiu ;)
    Bảo nam có 2 loại mình thích:
    1. Nerdy nerdy he knows how to get the flirty :3 Anh ấy biết mọi thứ trên đời vì anh bước ra từ trường đại học “bôn ba”. Ăn mặc khi nào cũng vô cùng casual và khá bụi bặm, nhưng anh lại đeo kính không tròng và cười trông rất ngơ. Mọi người nghĩ anh là nerd vì anh look damn cute và hiền khi nhấm nháp 1 ly latte lúc đọc sách. Anh ít nói, nói đúng hơn là anh dùng đôi mắt nâu quyến giũ của mình để giao tiếp nhiều hơn là bằng lời, vì nhiêu đó cũng đủ để anh thuyết phục bất cứ người con gái nào “tình một đêm” cùng anh, nếu muốn. Đời anh ngày qua ngày chỉ quay quần quanh 3 thứ: Tự do cùng gió, sách và gái. Cho đến một ngày, cả nguồn sống thu nhỏ lại trong… một người con trai khác =,.=
    2. Ngược lại với anh trên: Tùa lua tăng động, dâm đoãng, biến thoái, vô duyên, nhưng anh đẹp anh có quyền, chẳng phải các bé cũng tự nguyện cả sao =)) Anh blond, blue eyes, sáu múiiiiii =,.= và giọng anh damn sexy and husky như caramel và sô-cô-la tan chảy quyện vào nhau. Anh nhếch mép cười đời với điếu thuốc nghi ngút khói cùng khóe miệng xỏ khuyên đầy nổi loạn. Anh đã tưởng mình thoẳng cho đến khi anh gặp người con trai nerdy sexy với đôi mắt nâu biết nói ấy…
    Oh, love… =,.=
    Đó là mình chỉ nêu ra ví dụ thôi. Như đã nói: đó là 2 hình tượng mình thích, nhưng khi viết thì quan trọng là BẠN thích nhé. ;)
    Good luck with your story :x
    À, Juno và Sả welcome với cái truyện ngắn SA phía trên. ;) It’s for you.

Em là #212/2 đậy ợ :v
    Thật sự thì cái #212 đó chả dài được đến thế đôu :v Phần của em chỉ có mỗi phần 4 thoy còn phần trên của ai em mếu biết nhé :v Néu đọc kĩ mấy chế sẽ thấy hai kiểu nói chuyện hoàn toàn khác nhau. Em không ngoan hiền tốt bụng quan tâm người khác được như bạn "gì đo đó" đâu :)) Con nhỏ vô tâm lắm chỉ biết nghĩ cho mình thoai :3 Nên em cực kì không thích cái cfs của mình bị dính chùm với cfs của người khác như kiểu hồng cậu bị kết dính do truyền máu không đúng nguyên tắc :v

Q.V: Dựa theo thời gian gửi cfs thì… really? Và tone thì… you guys must be twins, so cute =)) Đùa thôi. Sorry, lúc đó đang nghiện bài “Một nhà” nên có lẽ mị bị thích cho cả đám vô “một thăng” cho nó ấm ;) Winter is coming.
    P.s: Seriously. Sorry. Mị thường ghép mấy cfs vô 1 # như thế khi thấy cfs gửi với thời gian gần nhau, tone nói chuyện giống nhau, và cách type cũng như dùng emoji y xì nhau để tránh mấy bé spam hoặc hack thăng Confession hoi. Nếu #212 ko phải cùng 1 người thì cứ chill out đi cái đã bro :v Chia sẻ là một đức tính tốt you know

P.s2: Sorry again, I know my bitchy attitude lately but I can’t help it =)) Right, Sả? *huých vai* Mị có vẻ mean nhưng mị hoàn toàn didn’t mean it ;)
    Cơ mà phép so sánh hay btw :v not that's big deal, then...
    Why so serious? =w=

<<<>>>

>>CHỌT LINK<<

4. Glorious Light

• 18/21

Nghề nghiệp:
    Người Mang Nước
    Chòm Sao:
    Thiên Yết

Thấy thú vị nên post thôi =))
    Cảm ơn Liam đang trong kì nghỉ phép cũng hiện hồn về rep hộ giúp chụy :3

- Hehe.. Có ai biết mình là ai không? Mình là đứa trong team repper đang mất cmn tích ấy. :v

Q.V: Liam? Bánh Bèo Chúa? Daddy?
    Là bé nào đi nữa thì cứ nghỉ mát tiếp đi em :v Dạo này ế quá repper mất tích chệ cũng ko buồn lôi cổ về trại nữa mà =))

Lam: Chế nào giả danh tớ vại :v *if cậu nhắc tớ*
    Còn không thì là Rii hở? *theo chị Juno* Thấy cách nói chuyện không giống Rii mấy, mà nếu là Gis thì càng không :v

Juno: Tuôi nghĩ là Rii @@

I love u. :”>

Q.V: Oh! REALLY?!
    Me too! I love me too :> :”> :x

Juno: Tớ cũng yêu tớ nữa :v

Chin chàooo~ Thấy cfs có vẻ im im thế nào ấy nhể =))))
    Anyway, la liếm diễn đàn lâu rồi và em vẫn có điều thắc mắc là: người mới phải có hơn 5 bài viết mới được đăng truyện phải không hay rum đổi luật rồi? ;;___;;

Juno: Cảm ơn chế đã qua đổ nước giúp cfs tụi này đỡ ế ;;___;;
    À, cái đó là luật bất thành văn từ thời đồ đá rồi nhé O w O)b

Lam: Tớ nhớ chị Amy đăng truyện ở post đầu tiên nhất luôn nên chắc là không cần 5 posts cũng được, cơ mà đó có thể là sự sai lệch khi diễn đàn đổi mới nên tớ không rõ, mà chắc là giờ thì đúng là cần 5 posts mới đăng topic ấy cậu. @@

1. #212 chỉ có cái 1 của em thoy, chớ mấy cái dưới... "chúng ta không liên quan đến nhau"
    2. Nghe nói trong dàn rep cfs cũng có mấy người xem vocaloid với lại thích Nhật Bổn phải không nhỉ? Chuyện là hôm nọ mình vớ được cái series music (?, không nhớ lắm, có thể là series song gì đó) của Rin với Len từ thuở nào - "Story of Evil" ấy, mà đọc comt thấy có bạn nói đấy không đơn thuần chỉ là một câu chuyện hay các bài hát mà còn mang ý nghĩa sâu xa, ai là fan Rin với Len vào wiki hay trang gì đó đọc mới hiểu rõ được. Thế là mình lặn lội mò vào wiki, khổ nỗi wiki toàn English + từ khó hiểu, nên... trong dàn rep có ai hiểu, giải thích hộ mình với ._.
    P.s: Dạo này AC ế quá :'(

Sả: 1. Cái này thì tớ không rõ lắm nên cũng không có ý kiến O w O

2. Aye~ Cuối cùng có người hỏi đúng chuyên môn của tớ rồi, mừng quá đi mất :chấm nước mắt: Tớ cũng là fan của Kagamine Twins nên cũng biết kha khá, hy vọng giúp được cậu :3 Cái series “Story of Evil” thực ra khá rối, có lẫn chung vài ba fanvid nữa nên cũng rất dễ nhầm lẫn @@ “Story of Evil”, được tạo bởi Mothy-P (tên gốc là Akuno-P) gồm 12 bài - trong đó có 3 bài nổi tiếng nhất là (tên tiếng Anh): Daughter of Evil, Servant of Evil, Regret Message - thuộc album “Evil Theaters”. Nếu cậu muốn hiểu khái quát, chỉ cần xem 3 bài trên, ngẫm một chút sẽ hiểu. Các bài còn lại là mở rộng, nói rõ hơn về các char xuất hiện/được nhắc đến qua 3 bài chính kia trong series. Tớ có thể dịch được nội dung/tóm tắt sơ lược của 3 bài trong album Evil Theaters, còn dịch cả 12 bài thì lại thuộc về phạm trù khác - nó lấn sang The Evillious Chronicles mất rồi =)) The Evillious Chronicles là light novel của Story of Evil - đào sâu hơn về những khía cạnh mà trong series vocaloid đó chưa giải quyết hết được…(đấy, đã bảo là rối rồi mà =)))Phần dịch sơ lược nội dung như sau: 1. Daughter of Evil: Bài hát đầu tiên của series. Nó kể lại chi tiết về mặt cơ bản của câu chuyện về một công chúa lộng quyền, tham nhũng; sử dụng quyền lực của mình để tiêu diệt vương quốc màu xanh lục sau khi chàng hoàng tử mà nàng ta yêu lại yêu một cô gái của vương quốc đó. Và cứ như thế, các câu chuyện bắt đầu từ đó.

Bạn #214 học lớp 8 vừa học xong phần máu hở, hay nhiều tuổi hơn và có niềm đam mê với Sinh (or với máu) hay theo chuyên ngành Sinh vậy?

Đã chuẩn bị tinh thần, đã biết trước rồi, ấy vậy mà sao tới lúc "người ta" khẳng định một câu "Không" cho câu hỏi "Chúng ta không hợp nhau đúng không?" vẫn thấy buồn muốn thấu ruột?

Mọi người cảm thấy như thế nào khi có một đứa BFF là con trai ạ :">

Q.V: Mình không có bestie là con trai nên chả biết nó như thế nào nữa. Bestie là con trai chắc là để làm Friend with benefit thì phải? =))
    Hình như Juno có BFF là boi :v

Dream job của mấy gái hoặc mấy ông là gì ^.^
    Tớ thích đi ngành du lịch, đặc biệt là Tour guide ý, cơ mà vì là con gái làm nghề ấy lại phải di chuyển đây đó quá nhiều, mai này hok lo cho chồng con đk. :"(( Gia đình mình không cho. Bản thân cũng đang do dự không biết nên chọn nghề đó không vì chỉ biết bề nổi về nghề mà không biết Tour Guide lương tháng thế nào, có đáng không, ngoại hình có quan trọng không. Mấy bạn biết gì về nghề này thì tư vấn với, mình có thử google mà không ra.
    Hóng rep :x

Lam: Tớ không nghĩ làm tour guide thì ngoại hình quan trọng, vấn đề là ngoại ngữ cơ. Lương thì tớ không rõ, người lớn kị chuyện lương bổng quá :v Nhưng nếu làm tốt thì có thể sẽ được tip. Còn chuyện di chuyển nhiều thì đương nhiên rồi, cơ mà không lo được cho chồng con tớ lại thấy hơi sai. Thường thì đâu ai nhận guide các tour liên tục đâu, trừ khi thiếu nhân viên, cơ mà vẫn có ngày cuối tuần với khoảng 1 ngày với gia đình mà nhỉ. Chọn nghề đó thì phải chịu thôi, mặc dù tớ thấy cái nghề này cũng giúp mình tập thể dục do đi lại nhiều, tăng cường sức khoẻ. =)) Nếu còn do dự thì tớ khuyên cậu nên căn nhắc thêm, nhưng nếu đọc được post này của tớ mà thấy chắc ăn muốn làm tour guide thì gia đình không đồng chả phải chuyện lớn đâu. Học hành chăm chỉ và tự tin yêu thích công việc của mình để gia đình thấy mình hạnh phúc và sống tốt với nghề đó thì họ sẽ thay đổi suy nghĩ thôi.
    Chỉ là chút ý kiến của tớ, không chắc ăn là đúng đâu nhưng cậu có thể đọc để giết thời gian. Dù sao thì cũng chúc may mắn trên đường đời nhé.
    Về câu hỏi của cậu thì tớ vẫn chưa xác định được, nhưng tớ có tìm được link tham khảo để cậu đọc này: huongnghiep24h.com/ tu-van-nghe-nghiep/ huong-dan-vien-du-lich-mot-nghe-vat-va-thu-vi-day-trien-vong.html
    Thêm http:// và bỏ space đi nhé, tớ làm vậy tại sợ dẫn link trực tiếp bị mod hốt :v

Lâu lắm rồi không thấy AC đăng cfs mới nhỉ? Buồn ghê luôn.
    Btw :v Cho tớ hỏi Amy sinh vào lúc mấy giờ mấy phút không? :v Vì cậu là 2000 nên cậu tuổi con rồng theo Tử Vi :v Tớ chỉ muốn biết giờ sinh của cậu thôi, được không bae? Thanks nhiều :-*

Q.V: Dạo này ế quá sinh nản, mị không có hứng rep cfs luôn :< Vả lại học hành cũng bựn nữa. Dàn rep vừa chia tay với Gis đáng eo máo M, ít xôm hơn mọi khi hẳn. Sorrey mọi người, được thì mình sẽ cố rep trong thời gian nhanh nhất. :)
    Mình tuổi lol. Giỡn thôi, hồi giờ tuổi con giáp thì tính theo âm lịch nên là mị tuổi Mão aka con mèo, chứ không phải Thìn nha. :>
    Còn sinh mấy giờ thì chệu, mama bảo nhớ mang máng là buổi tối.

<<<>>>

THÔNG BÁO:
    Confession thiếu người rep, please join us.
    Còn 2 cfs, có lẽ tụi mình sẽ rep sau hoặc ai đi qua hảo tâm rep luôn cho vui :)
    .

.

.
    Happy New Year :)

>>CHỌT LINK<<

5. Glorious Light

• 18/21

Nghề nghiệp:
    Người Mang Nước
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Chúc mừng năm mới nha nhà Bảo <3
    Stay Unique. Cool brain warm heart :3 <3 :x And...

Mọi người cảm thấy như thế nào khi có một đứa BFF là con trai ạ :”>

Sả: Er---Cảm giác nó thực sự kỳ quặc sao sao ấy =))Bởi bản thân tớ cũng có một thằng bestie, và chúng tớ---không biết phải thanh minh bao nhiêu lần câu “Tụi này chỉ là bạn thân!” nữa :)) Không biết sao, chứ bestie-kun của tớ có hơi khác một tẹo so với của mọi người, nếu chưa nói là khác lắm =w=Nó thuộc tuýp con nhà người ta nên đứng cạnh nó, dù có cao hơn cũng thấy mờ nhạt value

Dream job của mấy gái hoặc mấy ông là gì ^.^
    Tớ thích đi ngành du lịch, đặc biệt là Tour guide ý, cơ mà vì là con gái làm nghề ấy lại phải di chuyển đây đó quá nhiều, mai này hok lo cho chồng con đk. :"(( Gia đình mình không cho. Bản thân cũng đang do dự không biết nên chọn nghề đó không vì chỉ biết bề nổi về nghề mà không biết Tour Guide lương tháng thế nào, có đáng không, ngoại hình có quan trọng không. Mấy bạn biết gì về nghề này thì tư vấn với, mình có thử google mà không ra.
    Hóng rep :x

Q.V: Ầu, tớ cũng đam mê Tourism lắm. Nghề tour guide quả thực rất cực, khắc nghiệt và bất ổn định cho một cô gái. Đa số ai theo đuổi nghề này cái chính là vì đam mê trải nghiệm hơn là vì tiền lương, đồng thời cũng phải hi sinh rất nhiều như bạn nói. Mình cũng chả biết tour guide một tháng làm mấy củ, mà nghe nói là dựa trên số tour bạn điều hành và tiền boa.
    À, làm tour guide thì cần trình độ chém tiếng Anh hạng đẳng, kiến thức văn hóa con người lịch sử thâm sâu, ngoại hình không quan trọng nhé. Cơ mà đi lead tour dĩ nhiên phải ăn mặc thanh lịch trang nhã, bạn phải năng động, sức chịu đựng cao và tùy cơ ứng biến tốt, có tố chất lãnh đạo :)
    Nếu bạn muốn một nghề trong ngành du lịch ổn định hơn thì sau vài năm bươn trải làm tour guide, bạn vẫn có thể tiếp thu kinh nghiệm để promote lên làm quản lí tour. Con gái thì sao? Sống theo đam mê thì không có gì phải hối hận cả :)

Good luck <3

Mình buồn quạ ỌwỌ Buồn mà không biết lí do luôn ỌwỌ Ai biết chỉ mình với

Q.V: Đừng lo. Là dậy thì thôi.
    Hốc-mon nó tuổi lol khi nó f*ck up cảm xúc và tâm lí của bạn. Thôi thì dậy thì thành công không thì chưa biết, cơ mà chúc chế dậy thì lành mạnh nhé :)

Mò lên cfs chỉ vì muốn... chúc mừng năm mới hoy à :v
    Cố lên nha các Aquarius-ers, nhiều event + mini-game + tini-game + blah blah gì cũng được vô để hơn chục cái nhà còn lại nó nhìn vô nó GATO =))
    Thế nhá, Happy New Year ^^
    P.s: Cái "đổ nước vào bình" của đệ tử tau! Tau phải đòi quyền lợi cho đệ tử của tau!!!

Q.V: Cái cfs này gửi ngày 2/1. Giờ post “Happy New Year” xem ra cũng còn hợp thời điểm chán :)) Sorry tụi này lầy lội đó giờ ;)
    Mình nghĩ event sẽ come sớm thôi ;) Nếu mình còn là Mốc box Bảo :)) tầm 30/2 này là event đình đám luôn :>
    Mình thấy cũng không cần GATO lắm đâu ;) Không có event thì mình tự chơi với nhau. Ví dụ: Mỗi đợt tuyển mốc lại có game chờ xem ai rớt, đảm bảo nhộn nhịp và hồi hộp từng phút giây :)
    P.s: Vụ “đổ nước vào bình”, mình không hiểu ý bạn :)

Sả:ヽ(*´∀`)ノIt’s a new year~★!Chúc mừng năm mới ạ~! Quào, một năm trôi qua nhanh thật đấy :)) Mới đó mà AC gần được 7 tháng rồi, lucky seven cơ, teehee-! σ(´∀`●)
    Tự dưng làm nhớ tới một cái thống kê thời xưa lắc...Nghe đâu box Bảo là box duy nhất không có Mốc mà lượt view vẫn nhất nhì trong Nhà Các Sao ấy nhé, so pride (^//3//^)Như chị Amy nói, mỗi khi tuyển Mốc thì y như rằng có game đấy =)) Cảm giác như cá độ Euro/World Cup, ngồi hóng từng ngày muốn vỡ tim ấy chứ =)) Game thì hầu như cũng sợ có ai tham gia hay không thôi í chứ :”<
    P.S: “Đổ nước vào bình”...Là Lam-nii ạ?

<<<>>>

Hôm nay mùng 1, trùng hợp là 28/1, ngày mà 1 boss ngầm ra đời :>
    Chúc mừng sinh nhật Juno luôn nhé <3 <3 <3

Sả: Còn 23/1 vừa qua là sinh nhật của Gis-neesan & 24/1 là sinh nhật của boss AC, Amy-senpai nữa đó~ Happy♪ヾ|*゚∀゚*|ノ” Birthday♪