Đôi lời dành riêng tuổi 15.

Thảo luận trong 'Cảm Xúc' bắt đầu bởi AnviiNguyen, 2 Tháng sáu 2016.

1. AnviiNguyen

AnviiNguyen Thiên Thạch
    • 18/21

Nghề nghiệp:
    Ăn bám
    Chòm Sao:
    Cự Giải
    15 tuổi cuộc đời dạy em biết đối diện với tổn thương . Em không chạy trốn cũng không trách ai kia đã gây ra những vết xước . Chỉ là em cứ luôn tự trách mình sao lại vướng vào những điều đáng ghét để rồi lòng em cứ thổn thức lắm lúc tim lại nhói lên . Em đừng nghĩ cứ cho đi rồi sẽ được đáp lại . Đau đấy ! Cứ dối lòng như thế làm gì , sao em không thử mạnh mẽ bước qua ?

15 tuổi cuộc đời dạy em cách che giấu nỗi buồn chật vật vào ánh mắt , đôi khi cũng tự cười khẩy một mình đấy thôi . Ngoài mặt em cười nhưng trong lòng đâu phải thế , ước gì em không mạnh mẽ , không cốchấp , ước gì ai đó hiểu em và bảo rằng : “Em cứ khóc đi cho thỏa lòng , việc của tôi là ở bên em.”

15 tuổi cuộc đời dạy em cách tự mình đứng lên sau những va chạm gai góc . Sau những ngày nỗ lực học tập kết quả không như mong muốn vẫn dành cho tim mình một góc bình yên . Em làm mọi điều mình thích miễn là mọi thứ khá hơn , miễn là con timvẫn dồi dào yêu thương để lấp đầy những khoảng trống loang lổ bị bỏ hoang tự bao giờ .

15 tuổi cuộc đời dạy em biết đối diện với tổn thương . Em không chạy trốn cũng không trách ai kia đã gây ra những vết xước . Chỉ là em cứ luôn tự trách mình sao lại vướng vào những điều đáng ghét để rồi lòng em cứ thổn thức lắm lúc tim lại nhói lên . Em đừng nghĩ cứ cho đi rồi sẽ được đáp lại . Đau đấy ! Cứ dối lòng như thế làm gì , sao em không thử mạnh mẽ bước qua ?

15 tuổi cuộc đời dạy em hãy sống thật với chính mình . Em đừng suốt ngày tự ví sánh mình với ai đó . Em là phiên bản duy nhất mà cuộc đời này tạo ra . Và tôi tin rồi sẽ có một ngày sẽ có ai đó nhận ra em đặc biệt . Chấp nhận đánh đổi mọi thứ để được nhìn thấy nụ cười thật của em .Em đừng tự hành hạ bản thân chỉ vì một kẻ không xứng đáng , đừng lên facebook viết stt hoài chờ người ta đọc , đừng tự ru ngủ mình bằng những cơn buồn lạc lõng . Vì có những người chỉ tồn tại trongmột khoảnh khắc thoáng qua nào đó phải không em ? Nếu cứ mãi chờ tin nhắn từ một người không hề đoái hoài gì đến mình thì có vô ích không ?

15 tuổi cuộc đời dạy em khi ai đó bỏ em mà đi , em nên giữ trong lòng . Em có thể đi cắt tóc để tóc cuốn đi mọi vết thương trong quá khứ . Em phải bản lĩnh hơn những gì mình đã từng . Em đừng hành hạ bản thân bằng cách nhịn ăn , thức khuya , sa vào những điều tồi tệ của cuộc đời. Bố mẹ sinh ra hình hài này để em làm vậy hay sao ? Nỗi đau thể xác chẳng thể nào bù lấp vào tráitim đang gào thét vì đau của em . Em hãy mạnh mẽ lên cô gái . Vốn dĩ một mình cũng chẳng có gì là sai cả .

15 tuổi em tự mình đứng lên , đôi chân nhỏ bé của em có lẽ chưa vững , em sẽ vấp ngã đấy , sẽ đau đấy , nhưng đó chỉ làmột thách thức nhẹ nhàng mà cuộc đời đặt ra để xem ai là người ở lại cùng em .Tại sao em cứ phải tự làm đau mình như vậy ? Sẽ chẳng có ai gánh nỗi đau thay em

15 tuổi cánh cổng trường cấp 3 vẫy gọi, em sẽ đi theo những khát khao cháy bỏng của mình . Em đừng quan tâm những thứ người ta giễu cợt bởi họ chẳng hiểu gì về em . Em cũng đừng để bất cứ điều gì làm bòn rút tuổi thanh xuân tươi đẹp của mình . Cười lên đi em Rồi sẽ có ai đó nhận ra được sự tồn tại của em giữa dòng đời bon chen vội vã , ai đó sẽ thương em hơn chính bản thân mình , nguyện làm tất cả chỉ để giữ được em bên cạnh trong cuộc đời họ .

Những điều tồi tệ hãy cứ để nó trôi về phía trái của chiếc đồng hồ thời gian , rồi một ngày nào đó khi con tim thực sự sẵn sàng em sẽ lại yêu .

Nguồn: Guu.vn

2. AquariusRuby

AquariusRuby Hành Tinh
    • 173/213

ღ • Vampire Family • ღ và ❄️ Fauna Family ❄️
    Facebook:
    https://www.facebook.com/rubybull43
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Mị cũng phải nhiều khi sống không là mình chỉ vì để người khác vui. Mà chưa ai nhìn ra con người thật của mị hết :(

Akuma Yomigaeru and AnviiNguyen like this.
  3. AnviiNguyen

AnviiNguyen Thiên Thạch
    • 18/21

Nghề nghiệp:
    Ăn bám
    Chòm Sao:
    Cự Giải
    chỉ có một cơ hội để sống thôi :) với cả ba mẹ sinh mình ra không phải để mình làm người khác hài lòng.
    và chắc chắn vào một ngày đẹp trời nào đó, sẽ có người bước đến bên chế và nói: "Em ơi rơi tiền :3" và chẳng may hai người lại quen nhau thì sao :3 thế nhaa :3 và người đó chắc chắn sẽ nhìn thấu con người của chế :3 bỉ và bựa :))

Akuma Yomigaeru and AquariusRuby like this.
  4. AquariusRuby

AquariusRuby Hành Tinh
    • 173/213

ღ • Vampire Family • ღ và ❄️ Fauna Family ❄️
    Facebook:
    https://www.facebook.com/rubybull43
    Chòm Sao:
    Thủy Bình
    Mị nói thật với chế là mị không thích con trai gọi mị là em đâu :v Mà nói ra là mị không có cảm giác gì với bọn con trai :v Mị chỉ cảm thấy tim đập nhanh khi đối diện với mấy người con gái thôi. Cơ mà mị nghĩ mị bị cái gì rầu đóa :)) =))

AnviiNguyen thích bài này.
  5. AnviiNguyen

AnviiNguyen Thiên Thạch
    • 18/21

Nghề nghiệp:
    Ăn bám
    Chòm Sao:
    Cự Giải
    chế là gái cong đó chế :3 mà đã cong là miễn nhiễm với con trai nhaa :v

AquariusRuby thích bài này.
  6. tramyluxury

tramyluxury Thiên Thạch
    • 3/11

Nghề nghiệp:
    Kinh doanh
    Trang chủ:
    Facebook:
    https://www.facebook.com/tramyluxury/
    Ôi 15 tuổi mà đã suy nghĩa vậy rồi á, mình gần 2 lần 15t mà vẫn đang chông chênh nè

7. TieuYet2610

TieuYet2610 Hành Tinh
    • 243/213

Nghề nghiệp:
    Học sinh THPT Chuyên Đại học Vinh.
    Facebook:
    https://www.facebook.com/hina.nguyen.712
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Em 15 và em mất nụ hôn đầu :v :v :v

8. Higo Hayashi

Higo Hayashi Hành Tinh
    • 103/128

Đã qua tuổi 15 và cảm nhận cũng khác các em bây giờ. Dù sao thì bài viết này có suy nghĩ rất sâu, nếu không lầm thì em gái viết bài này là người có nội tâm nhạy cảm lắm thì phải :3 Mà thôi, không nói dài, tuổi 15 là tuổi trăng tròn đẹp nhất, các em nên trân trọng cuộc sống của mình là được, không phải chỉ ở tuổi 15 mà ở các tuổi hết.

Akuma Yomigaeru thích bài này.
  9. siro bee

siro bee Thiên Thạch
    • 3/11

Nghề nghiệp:
    đạo dụ
    15 tuổi, tuổi đời còn quá trẻ để cảm nhận vị đời,
    Yêu là con dao 2 lưỡi

Akuma Yomigaeru and AquariusRuby like this.
  10. Akuma Yomigaeru

Akuma Yomigaeru Hành Tinh
    • 103/128

Nghề nghiệp:
    Buôn máu
    Tôi 15 và giờ tôi đã biết để sống một cách thoải mái như những đứa trẻ con buồn, giận thì khóc; vui hay hạnh phúc thì cười...thật khó.
    Tôi 15 và giờ tôi đã hiểu nổi chật vật, lo toan, xoay mòng với đồng tiền của người lớn.
    Tôi 15 và giờ tôi đã biết che giấu cảm xúc thật bằng cách đeo chiếc mặt nạ biết cười lên mặt để người ta không thấy được suy nghĩ hay cảm xúc thật của tôi để không bị bàn tán, nói xấu hay đơn giản muốn an toàn nhỉ!
    Tôi 15 và giờ tôi đã nhận ra lâu nay tôi lại thích chờ một người tôi không biết trên mạng như một thói quen
    Tôi 15 và tôi biết tôi không quan tâm cũng không để ý đến những lời người khác hứa với tôi vì đa số đều không thật hiện...
    Tôi 15, cảm xúc trong tôi chỉ bị xoay chuyển bởi những bộ truyện, mục đích tương lai và.... không có thứ tình cảm là yêu thích một ai đó...