Tay đôi Ôi Thiên Yết

Thảo luận trong 'Phòng Mạch 12 Chòm Sao' bắt đầu bởi ariespham, 30 Tháng một 2012.

1. khoanhchay5

khoanhchay5 Thiên Thạch
    • 3/11

con đường ngắn nhất để hiểu 1 thiên yết là: mở cái miệng ra hỏi [​IMG] nếu nó thấy điều đó tiết lộ được thì nó sẽ nói quịch tẹt ra lun [​IMG] còn không thì nó sẽ nói bóng gió hoặc nó nói ko tiết lộ được, thật nó nói bóng gió chứ dễ đoán lắm

chat trên mạng còn dễ đoán hơn, có thể hiểu qua mấy cái icon nó ghi kèm [​IMG]

vd [​IMG]<--- đang có ý nhờ vả

thienyet20112000 thích bài này.
  2. thienyet20112000

thienyet20112000 Thiên Thể
    • 63/64

Nghề nghiệp:
    murder
    Yahoo! Messenger:
    nguoibanbian20112000@yahoo.com
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    =.='' vậy à...hờ hờ ta chỉ nói tính cách của ta thui :D:D

3. ThePhantom

ThePhantom Thiên Thạch
    • 3/11

Yahoo! Messenger:
    queen_demon13@yahoo.com.vn
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Lúc cô ấy vui thì cười cùng cô ấy(tốt nhất nên cười nhìn ngây thơ một chút), lúc cô ấy buồn thì ngồi bên cạnh cô ấy(nếu được thì khóc thay cô ấy luôn đi). Nếu cô ấy không muốn nói thì tốt nhất là đừng hỏi (hỏi xong một câu mà ko thấy trả lời thì tìm cách lản sang chuyện khác). Đôi lúc cô ấy cười không có nghĩa là cô ấy vui, nhưng lúc cô ấy khóc là chắc chắn cô ấy rất buồn đấy!Đừng bao giờ che giấu bất cứ thứ gì, cái gì khai báo được thì khai hết, không khai được cũng phải cố mà khai(tuyệt đối đừng nói dối). Đưa cho cô ấy niềm tin và sự chung thủy, cô ấy sẽ trả lại cho bạn điều xứng đáng nhận. Hài hước một chút(chỉ khi ở bên cạnh cô ấy thôi nhé). Bạn không cần là người mạnh mẽ nhất, chỉ cần bạn mạnh mẽ dám đấu tranh cho tình yêu của hai bạn là được. Đừng để cô ấy biết câu có ba vợ sáu nàng hầu sau lưng, ai sáp tới gần bạn chì cần nói "Xê ra tao là nô lệ đã có chủ!" Bảo đảm cô ấy sẽ rất thích:boss0000:(tất cả những việc trên đã đực trên khảo sát cũa bản thân với tất cả những Thiên Yết mình tùng quen biết)

4. Tommy Nguyen

Tommy Nguyen Thiên Thạch
    • 3/11

Yahoo! Messenger:
    ngoctam1011
    Facebook:
    http://facebook.com/mglass.leminh
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Thiên Yết chỉ cần 1 ng iu chung thủy, vậy là quá đủ

Diem Pham thích bài này.
  5. dahlia

dahlia Thiên Thạch
    • 8/11

Chòm Sao:
    Nhân Mã
    Mình cũng như bạn.
    TY luôn muốn mình biểu lộ tình cảm (để chắc chắn rằng mình chỉ có TY) nhưng ngược lại, hắn lại giấu nhẹm mọi suy ngĩ, tình cảm.
    Mình dần đần cũng tập cko TY nói câu "Nhớ em", "Thương em" mà câu "Yêu em" thì...
    Đến là khổ với TY

6. dahlia

dahlia Thiên Thạch
    • 8/11

Chòm Sao:
    Nhân Mã
    Mình thấy TY của mình đa nghi quá. Không hiểu vì đa nghi bẩm sinh hay vì muốn xác định tình cảm của Mã Mã mình dành cho hắn? Hay vì bên Mã Mã mình luôn là boy & cả những boy theo đuổi Mã Mã?
    Bạn có cách nào giúp mình khắc phục sự cố nỳ k?
    thks bạn nhìu :))

7. Gió leng keng

Gió leng keng Thiên Thể
    • 68/85

* Thiên Yết trong mắt tớ là một ng k wa' lạnh lùng như mn vẫn nghĩ đâu... cậu ấy xì-tin lém nhé, đôi khi cũng biết làm trò cười (mà dễ thương lém k có nhảm đâu nha)
    * Cậu ấy rất nhiệt tình, biết giúp đỡ mn, lắng nghe tâm sự của mn và khi cần thiết sẽ cho lời khuyên (chuẩn như Lê Duẩn) lun.
    * Nhưng... (hehe có một chữ "nhưng" rất nhẹ ở đây) chỉ số tự kỷ của TY hơi bị cao, mức độ nghi ngờ của cậu ấy k hề nhỏ và sự tò mò cũng thuộc level đỉnh đó... Khi TY tự kỷ, bạn chỉ cần ở bên cạnh im lặng, khi cậu ấy cảm giác đc sự có mặt của bạn cậu ấy sẽ lên tiếng trc (Nhớ đừng nói j trc', để TY lên tiếng trc' nhé!) đừng hỏi dồn dập, cứ từ từ, nhẹ nhàng thoy... nếu TY cảm nhận đc bạn là ng đáng tin cậy, cậu ấy sẽ mở lòng với bạn (mở lòng ra tâm sự với bạn thoy chưa chắc nói nguyên nhân đâu nhé) Bạn đừng hỏi wa' nhìu, khi cần thiết TY sẽ tự nói. Còn về sự nghi ngờ thì chỉ vì TY wan tâm bạn nhìu hơn những ng khác nên mới-dành-thời-gian suy nghĩ "Có phải bạn...", "Hình như bạn..." hehe, z đó! Còn sự tò mò thì vì tớ là một SoT nên tớ cũng rất-chi-là-tò-mò, cứ khiến cho TY tò mò về bạn, cố-gắng-trở-nên-bí-ẩn xíu (hơi khó vì TY có trực giác hơi bị chuẩn). Nếu TY tò mò về bạn, cậu ấy sẽ tìm hiểu bạn thoy...
    (TY mà tớ bít chỉ có z thoy, k bít có giúp đỡ đc bạn xíu nào k nữa. Dù sao cũng chúc bạn thành công!)

Thích một TY khó lắm nha!!!

o0oHeavenly Windo0o and cool boy like this.
  8. Aquapurple

Aquapurple Thiên Thạch
    • 8/11

Facebook:
    http://www.facebook.com/Aquapurple.pi
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    cách tốt nhất để làm TY cảm động ư ?
    Dịu dàng thôi chưa đủ, ấm áp thôi chưa đủ, chân thành thôi chưa đủ. Mà phải quan tâm từ những thứ nhỏ nhặt nhất theo một cách tự nhiên nhất. (mới đọc bên post TY xong cảm thấy rất đúng với bản thân nên chia sẻ với bạn) :D

SmileOfDevil and Diem Pham like this.
  9. Song Song yêu anh

Song Song yêu anh Thiên Thạch
    • 3/11

Chòm Sao:
    Song Tử
    Cách để hiểu một Thiên Yết là hãy quan tâm mọi thứ của họ từ thứ nhỏ nhất một cách nhẹ nhàng, khiến họ có thói quen sự xuất hiện của mình, tin tưởng mình và họ sẽ tự nhiên bộc lộ chính họ cho mình thấy thôi. Hì tổng kết lại là đồng hóa, đồng hóa và cảm hóa.

10. cuoctinhdaqua84

cuoctinhdaqua84 Thiên Thạch
    • 3/11

Yahoo! Messenger:
    ngoclinh19vn
    Chòm Sao:
    Thiên Yết
    Thiên Yết rất dễ tin người, nếu bạn muốn kết bạn và tiến xa hơn mối quan hệ đó bạn chỉ cần thật lòng yêu thương họ không dối gạt và tốt nhất là chung thuỷ. Yết có thể tha thứ mọi lỗi lầm và cho bạn cơ hội để chuộc lỗi nhưng đừng làm mất niền tin của họ, một khi niềm tin đã mất Yết sẽ buông tay dù cho bạn là người Yết rất yêu và có thể hi sinh tất cả vì bạn